2 ตอบกลับ

แนะนำไปปรึกษาหมอสูติเพื่อเช็คร่างกายก่อนดีกว่ามั้ยคะ บางทีนับไข่ตกเป็น แต่ฮอโมนไม่ปกติบางเดือนไข่สุกช้าเร็วต่างกันนะคะ ของเรามีปัญหาสรุปคือต้องเอายามาฉีดกระตุ้นไข่ค่ะ ตรวจน้ำเชื้อแฟนด้วยก็ดีนะคะบางทีไม่ใช่ปัญหาจากเรา

ก็บอกปรึกษาเรื่องวางแผนจะมีลูกค่ะ อยากมาตรวจสุขภาพทั้งเราและแฟนเรา เพราะปล่อยมาหลายปีแล้วไม่ติด หรือจะไปตามคลินิกที่เขารับรักษาเรื่องนี้ก็ได้ค่ะ ก็บอกไปปล่อยมากี่ปีแล้วก็บอกหมอไป

TapFluencer

ปจด.รอบสม่ำเสมอมั้ยคะ ถ้าไม่สม่ำเสมอก็นับไม่ได้ค่ะ ถ้าสม่ำเสมอวันไข่ตกคือนำรอบเดือนลบ 14 วันค่ะ ก่อนอื่นต้องเข้าใจการนับรอบเดือนก่อน ถึงจะนับไข่ตกได้ค่ะ

นี่คะพี่ รอบเดือนยังไม่มาเลยคะ ตอนนี้