23 ตอบกลับ

VIP Member

ทำใจให้สบายนะคะ เพราะตอนแรกของเราก็ไม่เจอ ประจำเดือน หรือวันตกไข่อาจจะเคลื่อน การนับวันก็เช่นกันค่ะ ไม่ตรงเสมอไป รออีกหน่อยนะคะ เราเป็น1คน ที่ประจำเดือนไม่มา เดือนครึ่ง ตรวจขึ้น2ขีด แต่ไม่เจอ ถุงตั้งครรภ์และตัวเด็ก พอไปตรวจครั้งที่3 เพิ่งเจอตัวเด็กเอง แต่ประจำเดือนเราไม่มา เดือนครึ่งแล้ว ถ้านับจริงๆจากวันที่เมนหมด กับวันที่เพิ่งเจอตัวเด็ก ต้อง 10 สัปดาห์ได้แล้ว พอหมอวัดตัวเด็ก หมอ บอก เพิ่ง 6 สัปดาห์ เองค่ะ คุณแม่อย่าเครียดนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ

ใกล้ 6สัปดาห์ค่ะ จะไปตรวจอาทิตย์นี้ ภาวนาให้เจอ เพราะเคยหลุดรอบแรกต้นปีที่แล้ว และรอบสองท้องลมมาแล้วค่ะเมื่อต้นปีนี้🥺

เมื่อวาน ครบ 6 wk คะ ไปซาวน์ เพราะมีเลือดออกนิดหน่อย เจอถุงไข่แดง ถุงตั้งครรภ์ แต่ยังไม่เจอน้องคะ คุณหมอนัดอาทิตย์ หน้าคะ

คุณแม่ไม่ต้องคิดมากนะคะ เราก็เป็นจ้า วันศุกร์นี้หมอนัดไปซาวใหม่แล้ว ทำใจให้สบายค่ะ ดูแลตัวเองดีๆ

ของเรา5สัปดาห์ไปซาวดูไม่เจอน้องเลยค่ะ หมอคิดว่าเป็นท้องลม นัดไปอีก6ธันวานู้น กังวลมากกกก🥹😌

บ้านนี้ 6w เจอไข่แดง เจอถุงครรภ์แต่ถุงครรภ์ผิดรุป ไม่เจอน้อง เสี่ยงเปนท้องลม เครียดมากเลยค่ะ

ทำใจให้สบายนะคะ สวดมนต์ ทำบุญ ไม่มีเลือดออก หรือ ปวดท้องรุนแรง มีโอกาศเจอน้องนะคะ สู้ๆ

บ้านนี้ 6wk คะ ซาวน์ตอนแรกหมอบอกเจอก้อนเลือด พอไปซาวน์วันนัดอีกครั้ง เจอตัวน้องแล้วคะ

บ้านนี้ 6สัปดาห์วันนี้ค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้ไปฝากเลย ว่าจะไปสัปดาห์หน้าค่ะ

หมอบอกซาวไปก็ไม่เห็นอะไร แต่เราอยากซาว เพราะมีประวัติท้องนอกมดลูกค่ะ