26 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เป็นคนเหนื้อยง่ายอยู่แล้วจ้า หายใจไม่ทัน แน่นหน้าอก แล้วมาเจอตอนท้องอีก แทบจะตายเลย ต้องทนเอา ออกแดดนิดเดียวคือเหนื่อยเลยหายใจไม่ทัน แย่มาก แต่ทนเพื่ออยากเห็นหน้าลูก

VIP Member

เราเป็นตั้งแต่ไตรมาส2เลยค่ะ บวกเป็นเลือดจางด้วยเหนื่อยมากๆ นอนอยู่ดีๆ เหมือนตัวเองวูป เหนื่อยมากค่ะ

เป็นเรื่องปกติของคนท้องเเก่ค่ะยิ่งใกล้คลอดกว่านี้จะหนักกว่านี้อีกเพราะตอนนี้กำลังเป็นอยู่ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะเหนื่อยง่ายร้อนง่ายนั่งๆอยู่บางครั้งก็แน่นๆหน้าอกหายใจไม่เต็มปอดก็มีจ้า

ไตรมาส2ก้เหนื่อยมากเลยค่ะ ทั้งเลี้ยงลูกเอง ทั้งในท้องอีกคน นั่ง นอนเฉยๆก้เหนื่อยแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้30+3ค่ะ...ทำไรนิดหน่อยก้อเริ่มเหนื่อยลุกนั้งเริ่มลำบากแร้วค่ะ

30 สัปดาห์เหมือนกันค่ะ เหนื่อยมากๆ นั่งนานไม่ได้ ยืนนานก็ไม่ได้ อยากนอนอย่างเดียวค่ะ

ิเหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้25wแค่นอนก็เหนื่อยหอบแล้วค่ะ บางทีก็อึดอัด แต่ก็จะทนเพื่อเจ้าตัวน้อย

37+6เป็นเหมือนกันค้ะแน่นหน้าอก พอนั่งตัวตรงไม่ได้เลย ต้องเอนหลังอย่างเดวเลย

เด็กโตขึ้นค่ะ บางทีดันกระบังลม ทำให้รุ้สึกหายใจไม่อิ่ม เป็นเหมือนกันค่า