130 ตอบกลับ

ของเราก็ทานอยู่ ทานหลังอาหารเช้าค่ะ จะมีบางวันอาเจียนออกบ้าง เพราะดื่มนมเข้าไปด้วย

VIP Member

เราว่ามีกลิ่นหอมๆ เเต่ไม่ชอบเวลากลืนติดลิ้น ง้อเเง้ประจำตอนที่เเฟนเอาตัวนี้ให้กิน

เราไม่แพ้เลยค่ะ ลองปรึกษาหมอนะคะ เพราะยาตัวนี้สำคัญมาก+แคลเซียมที่หมอให้มาด้วยค่ะ

กินตัวนี้เหมือนกันค่ะแต่ บ้านนี้ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ บ้านนี้กินหลังอาหารเช้าค่ะ

ทานตัวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่หมอให้ทานหลังอาหารเช้าค่ะ แต่ไม่มีอาการคลื่นไส้ค่ะ

บ้านนี้ไม่กินเลยค่ะ แค่ได้กลิ่นก็คลื่นไส้แล้วค่ะ จะบำรุงด้วยผลไม้กับนมแทนค่ะ

ทานอยู่คะ ตอนแรกหมอแนะนำว่าถ้าแพ้ให้เปลี่ยนเวลาทานดู แต่เราโชคดีไม่แพ้ สบายๆ

ทานค่ะ หลังอาหารเช้าทุกวัน ครั้งละ1เม็ด แต่ไม่ทีอาการใดๆเลย ปกติดีทุกอย่างค่ะ

ทานหลังอาหารเช้า1เม็ดค่ะ ถ้ากินนมต้องห่าง2ชั่วโมงทั้งก่อนและหลังด้วยค่ะ

บ้านนี้อาศัยอมลูกอมหรือดื่มน้ำหวานเย็นๆตามค่ะพอช่วยได้เพราะยาคาวมากเลย