122 ตอบกลับ

ทานตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ ตอนนี้ใกล้จะ 17 w คุณหมอบอกว่า น.น.ลูกตามเกณท์ คุณแม่น้ำหนักขึ้นมา 1 โลค่ะ บ้านนี้ผสมนมพิชทาชิโอ อัลมอล พวกนี้ค่ะเพราะแพ้นมวัว

เราทานแล้ว บวมค่ะ น้ำหนักขึ้นไวเพราะตัวนี้เป็นเหมือนผงข้าว เราทานข้าวแล้งชงตัวนี้ทานตามไปอีกเป็นเหมือนการทานแป้งซ้ำสองครั้งค่ะพองดตัวนี้ 3 วันตัวหายบวมเลยค่ะ

ทานผสมกับนมแพะ นน.ลูกดีค่ะ มีเกินเกณฑ์ด้วยบ้านนี้ จนต้องหยุดกินหมดเกือบ2ห่อ ชงผสมนมแพะอย่างละช้อน ทานตอนอุ่นๆ เพื่อลูกเรานะคะเเม่ๆ อาจจะดื่มยากสำหรับบางท่าน🥰🥰🥰

ทานตัวนี้น้ำหนักลงตัวเล็กดีเลยคะไปซาวดูตอน 32บวก2wน้ำหนักน้อง1,820กลัมแนะนำให้ผสมน้อยๆก่อน ค่อยเพิ่ม ปริมาณสำหรับคนทานยากผสมนมหมีชงร้อนแนะนำเลยคะเพราะกินประจำ

ทานแล้วน้ำตาลลดค่ะ แรกๆหมอนัดตรวจน้ำตาลทุกอาทิตย์ไม่ผ่านพอรอบล่าสุดกินคู่กับควบคุมอาหาร น้ำตาลลดค่ะ รอดูอาทิตย์หน้าหมอนัดตรวจน้ำตาลอีก รอลุ้นจะผ่านมั้ย

สำหรับเราว่าดีอยู่น๊า แม่กินของหวานบ่อยแต่ไม่เป็นเบาหวาน ลูกออกมาผมดกดำ หน้าขาว ไม่เคยมีผดผืนจนตอนนี้น้อง10เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้แม่ท้อง2แล้วก็ทานเหมือนเดิม

เราทานคู่กับนมค่ะ เค้าจะมีแก้วเชคมาให้จะทำให้ทานง่ายขึ้น ลูกเราออกมาหนัก3,740กรัมค่ะ ตัวโตสุดในห้องคลอดวันนั้นเลย แถมน้ำหนักไม่ค่อยลงแม่ด้วย คุมเบาหวานดี

ดีจริงค่ะ ผสมทานกะนม กินอาหารให้หลากหลายควบคู่ไปด้วย น้ำหนักลงลูกดีมาก เราทานตั้งแต่ตั้งครรภ์2เดือน ตอนนี้จะ8เดือนละค่ะ น้องดิ้นเก่ง น้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

กินดีนะคะควบคุมน้ำตาลแล้วก็เพิ่มน้ำหนักให้ลูกด้วย บ้านนี้กินกันทั้งบ้านคะกินผสมนมจะกินง่ายคะ ช่วยขับถ่ายดีมากๆ แล้วก็ทานอาหารให้ครบ5หมู่

ทานตัวนี้ช่วยเพิ่มน้ำหนักลูกค่ะและช่วยลดน้ำตาลในเลือดและกินอาหารให้ครบนะค่ะบ้านนี้จะทานตอนท้องว่างชงกินกะนมและก่อนนอนค่ะ