43 ตอบกลับ

โฮ้..ถ้าตื่นสายขนาดนั้นเค้าเรียกขี้เกียจแล้วมั้งแม่😅😅บ้านนี้ยิ่งท้องแก่ยิ่งหลับยากบางทีลุกมานั่งตี3ตี4ทุกวัน

ยังไงมื้อเช้าก็ยังสำคัญอยู่นะคะ / แต่หากไม่สามารถทานได้ แม่ก็ลองปรับเปลี่ยนเวลาของมื้ออาหารดูน๊าา ^^

ไม่ดีเลยนะคะแม่ ต้องตื่นทานเช้าด้วยค่ะ กินแล้วค่อยนอนต่อก็ได้ค่ะ ฝืนตัวเองหน่อยนะคะ เพื่อลูกค่ะ

VIP Member

แม่ต้องตื่นแต่เช้าๆมาทานมื้อเช้านะคะ. ลูกจะได้สารอาหารครบทุกมื้อ. เรานี่ตื่นเช้ามากเพราะหิวๆ

เราไม่ค่อยได้กินข้าวเช้าค่ะ แต่มื้ออื่นๆจะกินแต่ของมีประโยชน์ ลูกสาวออกมา3190 ก็แข็งแรงดีนะคะ

บ้านนี้นอนไม่ค่อยได้ตื่นเช้าตลอดเพราะปวดสะโพกมากไป กว่าจะหลับได้ ต้องมานอนช่วงกลางวันแทน

ไม่ต้องเครียดนะคะคุณแม่ตอนนี้รีบนอนไว้เลยค่ะ พอน้องคลอดออกมาแม่แทบจะไม่มีเวลานอนเลยค่ะ🤤

บ้านนี้ก็ตื่นสายทุกวันค่ะ กินข้าวช้าวเที่ยงตลอดวันหนึ่งได้กินข้าว2มื้อเองเที่ยงกับเย็น

VIP Member

เปนเหมือนกันค่ะตื่นที10โมงเลยกว่าจะได้กินข้าวกะปาไป11โมงเเล้ว ยาก้กินเกือบเที่ยง

VIP Member

ตื่นตอนไหน กินตอนนั้นค่ะ ไม่เคยซีเรียสเรื่องเวลา อัลตราซาวด์น้องปกติดีค่ะ