150 ตอบกลับ

ไม่จริงค่ะแม่ แค่กินน้ำปั่นเอง ทพไมต้องคลอดยากด้วย 😂 กินได้นะคะ ยิ่งน้ำผลไม้ปั่นก็ยิ่งดี แต่ต้องระวังเรื่องน้ำตาล ค่ะ😄

ไม่ควรทานเยอะค่ะ เพราะจะทำให้เป็นเบาหวาน เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ มีความเสี่ยงหลายอย่างนะคะ คุณแม่ดูแลตัวเองด้วยจ้า

บ้านนี้กินบ่อยมากค่ะ ติดนมปั่นมากอาทิตนึ่ง4แก้วได้ โชดดีไม่เป็นเบาหวานแต่นํ้าหนักขึ้นเยอะเอาเรื่องเรย😅

ชอบมากคะ ทานน้ำเปล่าต้องมีน้ำแข็งด้วยตลอด เราชอบซื้อน้ำแข็งใน7ที่ใส่แก้วมาใส่น้ำกินคะ กอนแล้วสดชื่น

มีผลต่อน้ำตาลในเลือดค่ะ ของหวานน้ำหวาน ยิ่งท้องแก่ก้ยิ่งอยากกิน ผลเสี่ยงต่อตัวเล็กในท้องอีกนะค่ะ

ถ้าไม่มีภาวะเบาหวานก็ทานได้ค่ะ ทานเยอะๆระวังเป็นเบาหวานเสี่ยงลูกไม่แข็งแรงและคลอดก่อนกำหนดค่ะ

บ้านนี้ทั้งกินทั้งขายเลยค่ะ ยิ่งลูกค้าไม่มายิ่งแอบปั่นกินเองเลยค่ะ บางทีกินเยอะจนเจ็บคอเลยค่ะ

เราก็กินน่ะ กินทุกวันด้วยค่ะน้องก้ไม่ถือว่าตัวใหญ่มากน่ะ ตอนคลอด 3,780 ค่ะ น้ำหนักแม่ก้ลงมาปกติค่ะ

กินเยอะเสี่ยงเบาหวานจ้า พอคลอดออกมาเด็กจะหัวใจเต้นเร็ว บางคนก็คลอดก่อนกำหนดเพราะความดัน

บ้านนี้ก็กินค่ะโดนบ่นตลอดคนที่บ่นแม่กับแฟนบ่นก็คนมันชอบนี่แต่ไม่รู้เหมือนกันเพราะอะไร