23 ตอบกลับ

คันข้อมือข้อเท้าจ้า เกาสนุกมาก หมอยอกว่า ฮอร์โมนเพิ่มขึ้น คบอดแล้วหายจ้าแม่ แต่ก็ให้ยาแก้แพ้ กับยาทาสเตียรอยด์ (หมอสั่งเท่านั้นนะคะ) กับครีมเบสมา จากที่ตันเกา เลือดออก ตอนนี้แค่มีร่องรอย เเละคันนิด ๆ เราเลยทาแค่ครีมเบสอย่างเดียว (ยาแก้แพ้ไม่เคยกินเลย อดทนเพื่อลูก สเตียรอยด์พอไม่ทีเบือดออกก็เลิกทาจ้า)

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ คันยิบๆ ตามตัวค่ะทั้งตัว ยกเว้นหน้า ใช้คารามายวี/แป้งตรางู/คีล่าโลชั่นทาตอนหลังอาบน้ำ3อย่างเลย บรรเทาค่ะ

ของเราคันนมค่ะ เกาบ้างไม่เกาบ้างแต่ไม่อยากเกาเลยกลัวแตกลาย เครียดเลยค่ะ เวลาคันจัดกะจะเกาจนหายคันเลยคะ

VIP Member

เป็นค่ะ เหมือนผื่นลมพิษ คันตามตัว แดงปื้นๆ อาจเป็นเพราะฮอร์โมนและความเครียดค่ะ ทาคาราไมล์วนไป

คันคะแม่​ ไม่รู้ทำไมคัน​ เราก้ออาบน้ำนะ​ เกิดจากการเปลี่ยนที่เราอาจจะมีน้องหรือป่าว

อากาศร้อนเหงื่อออกเยอะทำให้อับชื้นค่ะบ้านนี้ก็เป็นหงุดหงิดมากค่ะ

14วีค คันน่าอกมากๆ น่าท้องไม่ค่อยคัน แต่ก็ไม่กล้าเกลาเลยกลัวแตกลาย

พยายามโบกครีมไว้เยอะๆ แต่ก็ไม่แน่ว่าตอนนอนเผลอเกาไปบ้างรึป่าว😂😂

มีหลายสาเหตุนะคะ อากาศ ฝุ่น หรือความร้อน แพ้อาหาร

ฮอร์โมนเปลี่ยนค่ะ บ้านนี้ก็เป็น เดี๋ยวก็หายจ้า

VIP Member

บ้านนี้1เดือนคะ คันเป็นผื่นไม่หาย คันยิบๆเลย