เจ็บหน้าอก

แม่ๆคนใหนเคยเป็นมั้ยค่ะ เจ็บเหมือนเจ็บเต้านมแต่เจ็บเข้าลึกไปตรงหัวใจค่ะ จะว่าเจ็บเต้านมก็ไม่ใช้ เวลาหายใจเข้าก็จะเจ็บค่ะ หายใยเข้าลึกไม่ใด้ นานๆๆๆๆเป็นทีค่ะแต่เป็นไม่นานแล้วก็หาย แต่ครั้งนี้เป็นนานแล้วยังไม่หายเลยค่ะ แม่ๆคนใหนเคยเป็นบ้างค่ะ หายใจไม่เต็มปอดเลยค่ะ เพราะหายใจเข้าลึกไม่ใด้ มันจะเจ็บ แล้วพอพริกตัวนอนตะแคงทางซ้ายก็จะเจ็บจี๊ดดดดเลยค่ะ เป็นมาจะ2ชั่วโมงแล้วมั้งค่ะ ปกติมั้ยค่ะ แบบนี้เคยเป็นค่ะแต่เป็นไม่ถึง30นาทีก็หายแต่ครั้งนี้เป็นจะ2ชั่วโมงแล้วยังไม่หายเลยค่ะ ทรมานค่ะ ขยับไม่ถูกที่ก็จะเจ็บจี๊ดดดดเลยค่ะ บางทีก็แอบคิดว่าตัวเองเป็นโรคหัวใจ ยังไม่ใด้ไปตรวจเคยค่ะ แอบกลัวยุค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แนะนำปรึกษาคุณหมอค่ะ