126 ตอบกลับ

ตัวนี้เรยค้ะ ตอนนั้นเป็นหนองปวดมากหมอที่จัดฟันเรยให้ตัวนี้มากินเม็ดเดียวคือดีขึ้นเยอะเรยคะลองหาทานดูคะ

เราปวดฟันคุดหนักมากจนอ้าปากไม่ได้ ไปหาหมอฟันได้ถอนฉุกเฉินค่ะ ตอนนั้นท้อง3เกือบ4เดือน ตอนนี้จะ9เดือนแล้วค่ะ

ตอนนี้ก็ปวดค่ะ กินได้แต่พารา และแปรวฟันกับเกลือตัวที่ปวด และแปลงยาสีฟันปกติ แค่ทุเลา เดียวปวดเดียวหาย

ลูกเป็นดาวซินโดรมหมอให้ยาเร่งคลอด2วันเเล้วลูกไม่ยอมออกปวดไปหมดทั้งตัวเลยคะหรือว่าเราควรเปลี่ยนใจดี

กินยาพาราได้นะคะ กินครึ่งเม็ดก็ได้จ้า พยามแปรงฟันทุกครั้งที่กินอาหารเสร็จนะคะ คุณหมอแนะนำมาคะ

บ้านนี้เป็นฟัวคุดสองข้างหมอไม่ผ่าให้ได้ยามากินก็หายปวดเลยคะ ถอนฟันได้อีกทีคือตอนคลอดน้องแล้ว

บ้านนี้ก็ปวดฟันเหมือนกันค่ะเหงือกบวมด้วย ขยันแปรงฟันบ่อยๆจากการทานอาหาร อดทนเอาเดียวก็หายค่ะ

หมอสั่งเราว่าห้ามกินยาพาราค่ะเราเลยกลั่วน้ำเกลืออุ่นทุก1ชั่วโมงวันรุ่งขึ้นก้หายเป้นปกติค่ะ

VIP Member

กินพาราได้ค่ะ แต่ตอนท้องบ้านนี้ไม่สบาย ไข้ ไอ หวัด ปวดฟัน แต่ไม่เคยกินยาเลยค่ะ กลัวมีผลกับลูก

ปวดค่ะกินยาพาราก็เบาถอนไปแล้วค่ะกลัวจะปวดอีกถ้าเกิน6เดือนทำไม่ได้ค่ะหมอให้ทำตอน4-6เดือนค่ะ