33 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ไม่เคยกินกล้วยเลยค่ะ ทั้งท้องแรกและตอนนี้ท้องที่สองแล้ว ท้องแรกกินทุกอย่างแต่ไม่เคยกินกล้วย ท้องนี้ท้องสองแล้วกินนมกับไข่เป็นส่วนมากค่ะ

เรากินกล้วยเยอะมากๆคะ วันนึงกินหลายผลมาก ลุกคลอดมาผิวเกลี้ยงคะ นวลขาวเลย คนก่อน กินน้ำมะพร้าวเยอะ ไขเยอะเฉย ผิวใม่เกลี้ยง คนนี้กินแต่กล้วยจิงๆ

คลอดเองคะ

บ้านนี้ก็ชอบกินกล้วยน้ำหว้ามากค่ะ นมถั่วเหลืองก็กินทุกวัน ก่อนท้องก็ชอบกิน2อย่างนี้อยู่เเล้ว พอท้องก็กินบำรุงลูกไปได้ดีเลยค่ะ

กินกล้วยหอมจะเหมือนกับกล้วยน้ำว้ามั้ยคะ ส่วนมากกินแต่กล้วยหอมที่เซเว่น กล้วยน้ำว้าซื้อมายกหวีกินไม่เคยทันเลย

กล้วยน้ำว้าดีกว่าจ้า

ก็ต้องกินให้ครบห้าหมู่นะคะ ในกล้วยมีอะไรบ้าง นอกจากน้ำตาลและเกลือแร่นิดหน่อย เสี่ยงเบาหวานกินน้ำตาลเยอะเกิน

ดีค่ะเพราะไม่เห็นหมอจะเเนะนำเเบบนี้บ้างเลยค่ะ

แม่บ้านนี้กินนมวัว เริ่มกินกล้วยน้ำวาแร้วค่ะปกติไม่ชอบกินค่ะไข่ต้มมีกินบ้างค่ะแต่ไม่ทุกวันค่ะ

TapFluencer

ใช่เลยจ้า กินเเบบนี้ จนกลัวว่าตัวเองจะคลอดเองไม่ได้เเล้วเลยหยุดไตรมาสที่ 3 😅

เราเบ่ง3-4รอบเลยค่ะ กว่าจะออก

ใช่ค่ะ บ้านนี้ก็กินกล้วยน้ำว้า ไข่วันละ2-3 ฟอง นมวันละกล่อง น้องคลอดมา 3800 กรัมเลยค่ะ

บ้านนี้กิน ไข่ กับนมวัว/นมหมี นมถั่วเหลืองกินไม่ได้เลยค่ะเพราะแม่แพ้ถั่วเหลือง

สลับกับบ้านนี้เลย แตะนมวัวไม่ได้เลย ยาระบายอย่างดี

ของบ้านนี้กินพวก เนื้อ นม ไข่ ผักสลับกันไปจ้า ผลไม้มีบ้างค่ะ น้ำหนักแรกเกิด 3,600จ้า

น้ำหนักดีมากเลยแม่