2 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลค่ะ ของเราค่าน้อยกว่าคุณแม่อีกค่ะ คนท้อง ยิ่งท้องโต ค่าเลือดจะลดลงแบบนี้เปนปกติค่ะ พยายามกินอาหารที่ช่วยบำรุงเลือด หรือคุณหมอให้ยาผธาตุเหล็กมาเสริมจากเดิมค่ะ

หมอสั่งให้2ตัวตั้งแต่แรกๆเลยค่ะเม็ดเสีแดงแบบกระปุกและแบบแผง พยาบาลชอบมาขู่ว่าเราจะแย่หลังคลอด เจาะเลือดปลายนิ้วทุกรอบที่หาหมอเลย ขอบคุนคำแนะนำค่ะ

กินตับ กินไข่ ผักใบเขียวบำรุงด้วยค่ะ ตอนเราซีดเรากินไข่ต้มมื้อละฟอง กินตับย่าง(เอามาหมักแล้วนาบกระทะ)เกือบทุกวัน คลอดเสร็จเบื่อไข่ต้มไปนานเลย

ขอบคุนนะค่ะ