38 ตอบกลับ

VIP Member

ข้อมูลการดื่มน้ำผลไม้นะคะ ควรจะดื่มน้ำผมไม้ที่ผ่านการพาสเจอไรซ์เท่านั้นนะคะสำหรับคุณแม่ที่ตั้งครรภ์ เพราะมีการผ่านการฆ่าเชื้อโรคและแบคทีเรียแล้ว สามารถดื่มได้ค่ะน้ำผลไม่กล่องแต่คุณแม่ต้องเลือกน้ำผลไม้ที่มีน้ำตาลน้อยจะดีกว่านะคะ

อันนี้น้ำผลไม้ปลอมค่ะ55555555555 กินแล้วอร่อย หวานติดลิ้นเพราะใช้สารให้ความหวานแทนน้ำตาลด้วยส่วนนึง โดยรวมคือ ไม่เกิดประโยชน์อะไรนอกจากอร่อยค่ะ คั้นเอาเถอะ

เรากินน้ำผลไม้คั้นสดค่ะ ไม่ผสมอะไรเลย ถ้าเป็นน้ำผลไม้กล่องทานได้แต่ไม่เยอะมากนะคะ ความหวานที่มากไปจะไม่ดีค่ะ ถ้าคุณ​แม่​ทานสดได้จะดีมากค่ะ

น้ำตาลเยอะค่ะ...ตอนแรกๆ กินตลอด...พอมาตรวจเบาหวาน เจอเลยค่ะ หมอบอกน้ำผลไม้นี้แหละตัวดีเลย น้ำตาลเยอะ

น้ำตาลจะเยอะนะคะแม่..คั้นสดดีกว่าค่ะ บ้านนี้เสี่ยงเป็นเบาหวานคุณหมอห้ามเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ได้คะ ก็ระวังน้ำตาลนิดนึงคะ ถ้าจะให้ดีกินอาหารตามโภชนาการอายุครรภ์ก็ดีคะ 😊

คั้นสดจะดีกว่าค่ะ แบบสำเร็จรูปเราไม่รู้เค้าผสมอะไรมาบ้าง

ทานผลไม้สดดีกว่าจ้าน้ำผลไม้น้ำตาลสูงจ้าเสี่ยงเบาหวาน

เราก็กินน้ำผลไม้สดค่ะ ใยอาหารเยอะกว่ากล่องนะค่ะแม่😍

ทานได้ค่ะแต่น้ำตาลสูงมากแม่เน้นทานผลไม้สดดีกว่าค่ะ