63 ตอบกลับ

บ้านนี้กินไตรโฟดีนเหมือนกันค่ะโฟลิคจะกินช่วง1-3เดือนแรกแต่ในยาไตรโฟดีนก็มีโฟลิคผสมมาด้วยค่ะเหนหมออธิบายให้ฟังนะค่ะ

กินตั้งแต่หมอให้มาค่ะ เพราะเลือดจางต้องบำรุงแล้ะกินแคลเซียมด้วย เพื่อตัวเองและลูกค่ะ ต้องกินค่ะ และกินก้อยังทัน

VIP Member

จิงๆเขาก็กินตั้งแต่เริ่มรู้ว่าตั้งครรภ์น่ะค่ะ ส่วนใหญ่คนก็รู้ปาเข้าไปเดือน 2 กัน เดือนที่ 4 ก็ยังดีกว่าไม่กินนะ

กินตอนรู้ว่าท้องตอน 3 เดือนจ้า เป็นยาเพิ่มเลือดเพิ่มแร่ธาตุ ยิ่งกินเร็วยิ่งดีจ้า เพราะลูกออกมาจะไม่ตัวเหลือง

บ้านนี้กินช่วงจะห้าเดือนเพราะไปทำงานที่เกาหลีกลับมาฝากครรภ์ที่ไทยเลยได้กินกินช้ากินเรวขอแค่ได้กิน

ทำไมทานเวลาไม่เหมือนกันเรยค่ะ ที่อ่านคอมเม้นบางคนก็เช้าบางคนก็ก่อนนอน บ้านนี้ทานหลังอาหารเที่ยงค่ะ

หมอที่อนามัยให้กินตอนเช้า พอไปโรงบาลหมอเปลี่ยนให้กินตอนเที่ยง 😂😂

กินหลังอาหารเช้าค่ะ บ้านนี้กินตอน5เดือนเลยค่ะแม่ เพราะไปฝากครรภ์ตอน 5 เดือน คลอดน้องมาก็ปกตินะค่ะ

บ้านนี้กินตั้งแต่ตอนเริ่มฝากท้อง (16สัปดาห์) จนตอนนี้29สัปดาห์ก้อยังกินอยู่ค่ะ กินทุกวันก่อนนอนค่ะ

ยาที่หมอให้มามีโฟลิคผสมอยู่ในนั้นแล้วค่ะ. กินยาที่หมอให้ก็เพียงพอค่ะไม่ต้องซื้อมาทานเพิ่มค่ะ

ยาที่หมอให้มาน่าจะมีโฟลิคอยู่แล้วนะคะ ลองถามหมอดู ตัวนี้แม่หามากินเองหรอคะ?