30 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ อ้อนแม่หนักมาก น้องปวดที่คุณหมอฉีดยาค่ะ บ้านนี้เอาผ้าชุบน้ำอุ่นประคบไว้ค่ะ เช็ดตัวบ่อยๆ เข้าเต้า เดี๋ยวก็หายค่ะ

หมั่นเช็ดตัวบ่อยๆล้างจมูกด้วยน้ำเกลือที่ทางร.พให้มาเเล้วซื้อลูกยางเเดงดูดเสมหะกินยาลดไข้ที่หมอให้มาจร้าคุณเเม่

คอยดูอาการอย่างใกล้ชิดด้วยน่ะ

ฉีดมาให้น้องกินยาลดไข้เลยค่ะน้องก็จะไม่มีไข้พอกลางคืนน้องจะตัวลุ่มๆๆก็เช็ดตัวเช้ามาก็ดีขึ้น

Super Mum

เช็ดตัวบ่อยๆ ค่ะแม่ กินยาลดไข้ได้ถ้าไข้ไม่ลด แม่เฝ้าดูอาการน้องตลอดนะคะ

เอาที่ติดลดไข้มาติดที่ตรงหมอฉีดจะช่วยได้และให้กินยาลดไข้ด้วย

บ้านนี้ให้กินยาลดไข้ ที่หมอสั่งให้จร้า คืนเดียวหายเลยนะ

เด็กบ้านนี้ไม่มีไข้เลยค่ะ แม่โล่งเลย .หายไวไวนะคนเก่ง

พน.บ้านก็จะไปฉีดวัคซีนเหมือนกัน กลัวลูกไม่สบาย

VIP Member

ทานยาที่หมอให้มาค่ะ แต่น้องน่ารักมากเลยค่ะ

หายเร็วๆน๊าเด็กน้อย แก้มจะปิดตาแล้ว🥰🥰