41 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอดเองค่ะ กำหนดวันคลอด 19-22 ก.ค.นี้ แต่คิดว่าไม่น่าจะถึงวันค่ะ น่าจะคลอดก่อน บางทีการนับวันของ ปจด อาจจะคลาดเคลื่อนได้ค่ะ ตอนนี้จะลุกจะนั่งจะเดินก็อุ้ยอ้ายไปหมดแล้วค่ะ😍

คลอดเองค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ผ่ามั้ย แม่เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์คุณหมอบอกกลัวน้องตัวโตคลอดเองไม่ได้

บ้านนี้คุณหมอบอกรกเกาะต่ำ วันที่28นี้ถ้าลูกยังเกาะต่ำ+ยังไม่กลับหัว ได้ผ่าแน่ๆค่ะ อิแม่อยากคลอดเองง

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะลุ้นไปด้วยกันนะคะอยากคลอดเองไม่อยากเจ็บแผลผ่า

บ้านนี้อยากคลอดเองคะ น้องกลับหัวรอแล้ว กำหนด 8 กรกฎา คะ มาลุ้นกันว่าจะออกก่อนรึป่าว

บ้านนี้อยากคลอดเองค่ะ แต่แม่เป้นใสเลื่อนตรงหัวหน่าวไม่เเน่ใจจะโดนผ่ามั้ยค่ะ

บ้านนี้30กรกฏาคมเลย 29weekน้องกลับหัวรอแล้วว แต่รู้สึกว่าท้องแข็งบ่อยมากกก

เลือกผ่าค่ะ กำหนดคลอด 16 กค แต่หมอให้เลือกผ่าได้วันที่2 กค เป็นต้นไปค่ะ

16 กค.เหมือนกันคะแต่ทรงตะไม่ถึงแน่☺

บ้านนี้คลอดเองคะ ถ้าไม่ได้มีความเสี่ยงอะไรน่ะคะ กำหนดคลอด23 กรกฎาคะ

บ้านนี้เลือกคลอดเองค่ะ กำหนด 1กรกฎาคม เเต่คิดว่าอาจย้ายทีม🥹

21 กค ท้องแรก แต่ต้องผ่าค่ะ เพราะเคยผ่าเนื้องอกมดลูกมาก่อน 😅