11 ตอบกลับ

3ครั้งค่ะ ครั้งแรกเจาะตรวจผลเลือด พบว่าเสี่ยงเป็นเบาหวานเลยนัดเจาะรอบ2 ได้กินน้ำตาล2ขวดแล้วเจาะ เจอน้ำตาลในเลือดสูงเลยนัดเจาะรอบ3 ได้กินน้ำตาล4ขวดเจาะ4ครั้งทุกๆ1ชั่วโมง ก้เป้นอันว่า เป็นเบาหวานค่ะ😂 อาจเพราะมีญาติเป็นเบาหวานด้วยค่ะ

เราเหมือนกันเลย เดี๋ยวไปพรุ่งนี้รอผล 5555

บ้านนี้รอบแรกไม่เจอค่ะ มาเจอตอนได้29w กินไป50g ขึ้น208 หมอสั่งแอดมิดไป3คืน กินใหม่อีก4ขวดก็เกิน ตอนนี้โดนกลับมาคุมอาหาร ถ้าเกินต้องฉีดและอาจจะได้ผ่าคลอดค่ะเพราะน้องนอน.เยอะ นัดเจาะทุก2อาทิตย์เลยค่ะ ทรมานแต่ต้องอดทน✌🏼❤️

กินน้ำตาล 50g เจาะครั้งแรกก้อน้ำตาลสูงเลยค่ะ หมอเขียนใบส่งตัวไปรพ.แทบไม่ทัน สรุปได้เป็นคุณแม่กลุ่มเบาหวานไปแล้วค่ะ นัดเจาะเลือดทุก2อาทิตย์

บ้านนี้ก่อนเจาะ​ หมอแจ้งว่าน้ำหนักเกินเสี่ยงเบาหวาน​ แต่​ เจาะ​ 2 รอบ​ รอด​ ทั้ง​ 2 รอบเลยค่ะ​ ตอนนี้​ 34​ วีค​ 4 วันแล้ว​ค่ะ

ตอนนี้แม่น้ำหนัก​ 84​ แล้วค่ะ

VIP Member

รอบแรกไม่ผ่าน​ รอตรวจรอบ2คะ​ ต้องกินน้ำตาล4ขวดเจาะเลือด4ครั้งทุก1ชม.​ ตอนนี้คุมน้ำตาลรอคะ

คุมเหมือนกันค่ะ เสี่ยงเบาหวาน😢

เพิ่งเจาะไปวันนี้4เข็ม ผลออกมาปกติ แต่หมอสั่งห้ามกินของหวาน

เราสั่งคุม หวาน แป้ง ผลไม้ที่หวานจัดๆ

เจอมาวัน นี้เลยค่ะ รอบแรก 159 หมอนัด รอบ 2 อีกทีวันเสาร์นี้

ครั้งเดียวเจอเลยค่ะ ไตรมาส 3 โดนให้กินน้ำตาลเลย

กินน้ำตาล 50g เจาะครั้งแรก ก้อเสี่ยงเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ แต่เหลืออีกไม่กี่เดือนตัวน้อยก็จะออกมาดูโลกแล้ว คงทนไหวอยู่❤️❤️

Super Mum

ครั้งแรก หมอก็บอกว่าเสี่ยงเลยค่ะ 😂😂

ขอบคุณค่ะเป็นมาก็ทำใจ เพื่อลูก❤️❤️