28 Week นับลูกดิ้น.

แม่เขียนลงสมุดสีชมพูกันยังไงคะ เวลานับลูกดิ้น บ้านนี้ไม่เคยเขียนคะ พอดีพึ่งลูกคนเเรก แล้วหมอบอกให้นับเเล้วคะ แม่ๆเขียนกันยังไงคะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เริ่มนับตอน 28 วีค เหมือนกันค่ะแม่ บ้านนี้หมอให้นับหลังทานข้าวเสร็จ 1 ชม ค่ะ ภายใน 1 ชม น้องต้องดิ้นอย่างน้อย 4 ครั้ง 1 วันต้องไม่ต่ำกว่า 12 ครั้ง

2y ago

อันนี้รู้คะ เเต่ที่ไม่รู้คือเขียนลงสมุดสีชมสียังไง

TapFluencer

หลังกินข้าวเช้าก็นับค่ะ 1 ครั้งก็ขีดไป 1ขีด นับ3เวลาค่ะ วันนึงต้องดิ้นมากกว่า 10 ครั้งค่ะแม่

นับไม่เป็นเหมือนกัน แต่น้องดิ้นดีมากก

2y ago

เหมือนกันคะ ดิ้นเก่งมากแต่นับลงสมุดไม่เป็น.

TapFluencer

เขียนจำนวนครั้งทั้งวันก็ได้ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ขีดเป็น เส้นๆๆค่ะ

2y ago

ขอดูน่อยได้มั้ยคะเเม่.

Super Mum

ประมานนี้คาะ

Post reply image
2y ago

ใช่ค่ะ วันนึงมากกว่า 10 ครั้งขึ้นไป น้อยกว่าหรือไม่ดิ้นควรรีบพบแพทย์นะคะ