10 ตอบกลับ

TapFluencer

น้ำนมน้อยไม่เป็นไรแม่แค่ลูกได้กินนมแม่ทุกวันสลับนมชงมากกว่าลูกก็แข็งแรงสมบูรณ์ได้ค่า หรือถ้าแม่ไม่มีน้ำนมจริงๆเด็กนมผงเติบโตมาก็แข็งแรงได้ค่ะแม่เอาที่แม่สะดวกมีความสุขในการเลี้ยงดูน้องก็พอค่ะ

บ้านนี้ก็ให้กินนมผงตั้งแต่ออกจากโรงพยาบาลเลยจ้าตอนออกน้อง2420ตอนนี้น้อง2เดือนแล้วน้ำหนักแค่4100เองแม่บ้านนี้ก็กังวลกลัวลูกไม่โตมากเลยค่ะแต่หมอบอกว่าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์นะคะ

เรากินนมผง 100% ค่ะ แม่เป็นผู้ป่วยติดเชื้อ hiv ไม่สามารถให้นมได้ และไม่มีน้ำนมด้วย โตมาจน 27 ปีแล้วแม่ ถึก บึกบึนมากกกกกค่ะ 🤣 ไม่เคยได้ลาหยุดเพราะป่วยกับชาวบ้านชาวช่องเขาเลย

เก่งมากคร่าา

ของเราออกจากโรงบาลก็กินนมผงเลยตอนเกิดน้องหนัก3.1 พอน้องอายุครบ1เดือนพาน้องไปตรวจพัฒนาการน้องหนัก4.6 คุณหมอบอกน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ดีเลย ตอนนี้น้อง2เดือนกว่าแล้ว

นํ้าหนักดีจังเลยคุณแม่

บ้านนี้1เดือน20วัน ตอนนี้กินนมผงล้วนๆ แม่ต้องทำงานขับมอไซค์ไม่สะดวก ตกรอบปั๊มบ่อย นมจะแห้งแล้ว น้องแข็งแรงดีขับถ่ายปกติ นำ้หนักขึ้นดี ตามเกณฑ์

ขอบคุณคะ

บ้านนี้ให้ทานนมผงล้วนตั้งแต่คลอดเลยเหมือนกันค่ะตอนนี้น้องได้2เดือน5วันแล้วค่ะ ขับถ่าย ฉี่ปกติเลยค่ะน้ำหนักก็ตามเกณฑ์ค่ะ

กินเก่งแน่เลยนํ้าหนักเยอะแบบนี่

บ้านนี้1เดือน25วัน ก็ให้กินนมผงตั้งแต่คบอดเลยค่ะตอนนี้น้องน้ำหนัก6โลแล้วค่ะ น้องแข็งแรงยิ้มเก่งมากค่ะ

บ้านนี่น้องกินนมผงแต่เกิดเลยค่ะแรกเกิดหนัก2900ตอนหนึ่งเดือนพาน้องไปหาหมอหนัก4400ค่ะ

น้องกินดีแน่เลยนํ้าหนักดีจังเลยคะ

ของเราก็น้ำนมน้อยค่ะ ส่วนมากให้กินนมชงมากกว่านมแม่

บ้านนี้ก็กินนมผงจ้า