10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ให้น้องทานดูแล็คสูตรแรกเกิดตัวนี้เลยค่ะ ถ่ายดีค่ะ ทานตั้งแต่ออกมาค่ะเพราะแม่ไม่มีน้ำนมให้น้องวันแรก ตอนนี้ได้11วันแล้วน้ำนมแม่เริ่มไหลแต่ต้องทานเสริมคู่กันไปนมแม่กับนมสูตรนี้ สำหรับลูกบ้านนี้ระบบขับถ่ายดีมากค่ะทานกล่องที่สองแล้วค่ะ กินเก่งมากค่ะ

ขึ้นอยู่กับเด็กจ้าว่าจะทานนมตัวนี้ถูกไหม แต่ลูกเค้าทานถูกจ้าทานตั้งแต่4เดือนจนตอนนี้11เดือนเปลี่ยนเป้นสูตร2น้องก้ปกติจ้า เคยให้น้องทานS26แล้วน้องไม่อึ อึแข็งอึยาก

เด็กดูแลคค่ะ ทานตั่งแต่แรกเกิดสลับกับนมแม่ จนตอนนี้ทานแต่นมผงเพราะแม่มาทำงานล่ะ ขับถ่ายทุกวัน ฮึไม่แข็ง ท้องไม่อืด ส่วนน้ำหนักก็ขึ้นเดือนล่ะ5-6ร้อยกรัมตามเกนค่ะ

แนะนำให้กิน เอนฟาแลคA+ ค่ะแม่มีสารอาหารจากนมแม่เยอะค่ะ ลูกเราถ่ายทุกวันกินแล้ว จ้ำม่ำมากค่ะเราอุ้มไม่ไว้แล้วค่ะ ตอนนี้3เดือนแล้ว

บ้านนี้ก็ดูแลคค่ะขับถ่ายดีค่ะกินตั้งแต่เเรกเกิดเลยค่ะน้ำนักตอนนี้ก็ตามเกนนะค่ะ

บ้านนี้ก็ทานดูแลคจ้าถ่ายวันละครั้งบางทีก็สองครั้งตอนนี้3เดือน9วันจ้ำม้ำมากเลยคะ

VIP Member

เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ แม่ต้องลองให้ลูกกินดูก่อนค่ะ ว่าน้องถ่ายดีมั้ย

บ้านนี้กินยุ้จร่า อึดีปกติ 4เดือน8โลล่ะจร่า

บ้านนี้อึดี แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลย

กินนมแม่ 3 เดือน 7 โล