1 ตอบกลับ

VIP Member

เราแพ้ท้องหนักเช่นกันค่ะ นอนให้น้ำเกลือมาแล้วสามรอบ เข้าคลีนิกไปขอหมอให้ฉีดยา ขอหมอนอนโรงพยาบาล ไม่ไหวจริงๆ สามเดือนกว่าค่ะหาย ลองสังเกตนะคะ ถ้าแม่กินยาบำรุงเลือดแล้วมีผลข้างเคียงคืออาเจียน ถ้าหยุดกินแล้วสรรหาอาหารที่มีธาตุเหล็กสูงมากินแทนก็ได้ค่ะ เราตอนแพท้อง แล้วอยู่ก็อ้วกเราสังเกตเพราะเรากินยาบำรุงเลือดค่ะ แล้วคอดว่าแพ้ท้องแต่เปล่ามันคือผลข้างเคียง แต่ถ้าเป็นคนกินยาบำรุงเลือดแล้วปกติก็กินปกติค่ะ

ขอบคุณค่ะ