16 ตอบกลับ

รีบเตรียมเลยค่ะแม่อะไรยังไม่ซื้อรีบทยอยซื้อเลยค่ะพอได้ของครบก็รีบซักผ้าเตรียมใส่ตะกร้าไว้เลยค่ะพอใกล้คลอดจะได้ไม่วุ่นวายค่ะแม่บ้านนี้เตรียมทยอยซื้อของตั้งแต่5เดือนแล้วค่ะตอนนี้ครบหมดแล้วรอคลอดอย่างเดียวค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

เตรียมเกือบครบแล้วค่ะ 28week เหลือแค่อ่างอาบน้ำกับที่นึ่งขวดนมจ้า ท้องแก่ไปไหนมาไหนลำบากจ้า หมดไปเกือบหมื่นแล้วค่ะแม่

เหมือนกันค่ะ แต่สิ้นเดือนนี้ต้องเริ่มตุนของ เตรียมห้องแล้ว เพราะกำหนดคลอด 29 พฤศจิกายนค่ะ

เพิ่งเตรียมค่ะแม่เอาที่สำคัญๆก่อน ส่วนที่เหลือก็ทยอยสั่งในแอปส้มเอาค่ะ

แม่บ้านนี้ก็สั่งแอฟส้มค่ะ

TapFluencer

เตรียม6เดือนค่ะ เดี๋ยวไม่รู้ว่าน้องจะแตกตอนไหนถ้ารออีก7-8เดือน

แม่บ้านนี้ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ ท้อง7เดือนแร้วเหมือนกัน

แม่บ้านนี้ก็ยังไม่ได้เตรียมอารัย ท้องได้7 เดือนเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้7เดือนแล้วเหมื่อนกัน เตรียมของครบหมดแล้ว 😚😚

เริ่มเตรียมแล้วคะ บ้านนี้คุณแม่ ออนไลน์ค่ะ☺️☺️

เตรียมครบแล้วค่ะของลูกเหลือของแม่บางส่วนค่ะ