ความดันสูง

แม่บ้านไหนมีประสบการณ์เรื่องความดันสูงระหว่างตั้งครรภ์บ้างคะมาแชร์ข้อมูลกันค่ะ แม่บ้านนี้พึ่งตรวจเจอความดันสูงเมื่อวันที่1ส.คนี่เองค่ะ ความดันขึ้น165 หมอเลยส่งตรวจเลือดตรวจหาครรภ์เป็นพิษได้แอดมิทที่ รพ.1คืน แต่ผลเลือดออกมาปกติไม่มีภาวะครรภ์เป็นพิษ เลยได้กลับบ้านได้ยาลดความดันมากิน 1อาทิตย์ ต่อมาวันนี้ครบ1อาทิตย์คุณหมอนัดติดตามอาการเรื่องความดันสูงอีก วัดได้153 หมอเลยส่งเจาะเลือดหาภาวะครรภ์เป็นพิษอีกเนื่องจากความดันสูงไม่ลด แม่ๆบ้านไหนมีประสบการณ์บ้างคะมาแชร์กัน ว่ามันเกิดจากอะไร จะแก่ไขอย่างไร ตอนนี้33w6d ค่ะ

1 ตอบกลับ

พักผ่อนเยอะๆ นะคะ คุณแม่ อย่าเครียดอย่ากังวล ค่ะ จะได้เจอหน้าเบบี๋แล้ว สู้ๆค่ะ