2 ตอบกลับ

เคยได้ยินว่ากินน้ำใบเตยต้มน้ำเปล่า​แบบไม่ใส่น้ำตาลค่ะ​ กินแทนน้ำเปล่า​ ช่วยลดพวกน้ำตาล​ ไขมันในเลือด​ เราเองหมอบอกตรวจเบาหวานหลัง​ 6​ เดือน​ ตอนนี้ท้องได้​ 5​ เดือนพอดี​ ติดกินพวกของหวานมากด้วย​ ยิ่งตอนนี้หน้าทุเรียนพอดี​ 🤣🤣 กำลังจะหาใบเตยมาต้มกินพอดีค่ะ

ล่าสุดแม่เราซื้อทุเรียนมาค่ะ​ สามีปอกให้เสร็จ​ชวนเราไปบ้านเพื่อน​ เราบอกขี้เกียจ​ เหนื่อย​ เค้าก็ตื้อจนเรายอมไปค่ะ​ ทั้งๆที่ปกติไปคนเดียวก็ได้ พอขึ้นรถมาเค้าบอก​ "ขืนให้หนู​อยู่​บ้าน​ ทุเรียนลูกนั้นเสร็จ​หนูหมดแน่ๆ" สุดท้าย​กลับมาถึงบ้าน​ เราได้กินแค่เม็ดเดียว​ ปลอบใจด้วยแก้วมังกร​ 1​ ลูก​ 🤣

คุมค่ะแม่ ลดแป้ง ลดหวาน ลองต้มน้ำใบเตยทานดูค่ะ บ้านนี้ก็คุมได้แล้วค่ะ ถ้าแม่คุมไม่ได้ น้องอันตรายถึงชีวิตนะคะ