19 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ค่ะ พลิกซ้าย พลิกขวา ท่านั้นท่านี้ ไม่หลับเลย นอน 7-8 โมงทุกวัน รู้สึกผิดเลยค่ะ แต่พยายามแล้ว หลับไม่ลงจริงๆ จนตอนนี้ 31+2 W แล้วค่ะ

21w ค่ะ บ้านนี้เป็นคนนอนง่าย หัวถึง​หมอน​หลับค่ะ ตื่นมาก็ปวดหลัง เรานอนตะแขงซ้าย มีสลับขวาบ้าง น้องดิ้นแรงค่ะ แต่ดีที่ช่วงเช้า

บ้านนี้นอนหลับปกติค่ะ ใช้หมอนคนท้องยิ่งหลับสบายตื่นมาไม่ปวดหลังค่ะ แต่ตื่นมาเข้าห้องน้ำบ่อยมาก

หาหมอนนอน หมอนข้าง มาหนุนพิงเอว พิงท้องพยุงไว้ช่วยได้ค่ะ หรือซื้อหมอนสำหรับคนท้องใช้ได้ยาวๆเลย

นอนเกือบตี3ทุกวันเลยค้าาา ผลิกซ้ายผลิกขวาไม่ได้ที่สักที กว่าจะนอนสบายๆได้ ก็ดึกกเลยย

นอนหงายแล้วปวดก้นกกมากค่ะ ต้องตะแคงตลอด นอนหลับไม่สนิท สะดุ้งตื่นตลอด กลางดึก

VIP Member

นอนตะแคงค่ะ ถ้าเผลอนอนหงายเมื่อไรน้องจะดิ้นๆ สงสัยไม่ชอบค่ะที่แม่นอนหงาย🤣🤣🤣

19w6d นอนตี2-3 ทุกคืนเลยค่ะ ตื่นก็เกือบเที่ยง,ๆๆค่ะ กลางคืนก็ลุกฉี่หลายๆๆรอบค่ะ

VIP Member

36w 6d ตี 5 - 6 โมงทุกวันเลย ทรมานสังขารแม่มาก ทั้งปวดหลัง ปวดหัวหน่าว เข้าห้องน้ำ

นอนดึกเหมือนกันค่ะแม่นอนตะแคงทั้งซ้ายและขวาบางทีก็นอนหงายด้วย