80 ตอบกลับ

ช่วงแรกๆก็ขึ้นนะคะพอเข้าเดือนที่5 ก็เริ่มลดลงค่ะมาเป็นสิวหนองแทนแต่จะขึ้นไม่เยอะทีละเม็ดสองเม็ด

ของเราก็ขึ้นค่ะเยอะมากเลยทีเดียว คุณหมอให้ใช้เจลว่านหางจระเข้ หน้าจะดีขึ้นตอนไตรมาสที่3ค่ะ

บ้านนี้ขึ้นตอน 12-15วีคค่ะ หลังจากนั่น หายไปหมดเลย ตอนนี้20w5d หน้าใสมาก ไม่ต้องใช้ครีมอะไรเลย ❤️

เป็นฮอร์โมนค่ะ เดี๋ยวก็หาย บ้านนี้เม็ดใหญ่เลยค่ะ พอ เลย 4 เดือนไปหน้าก็ใสเหมือนเดิมคร่าา

หน้าดำคล้ำ สิวเยอะแตะไปโดนทีไรอดแกะสิวไม่ได้ ปวดด้วยค่ะ 😫😫 ขึ้นหนักมากก ขี้เหร่ไปเลย

เป็นค่ะแต่ก่อนเป็นคนไม่มีสิวเลยท้องลูกชายคนโตก้ไม่มีสิวแต่ท้องนี้มีสิวขึ้นเต็นเลย

VIP Member

เราเมื่อก่อนหน้าใสไร้สิว พอท้องไปหมด สิวจักเต็ม คลอดมาแล้ว4เดือน รอยยังอยู่เลยค่ะ

VIP Member

เราก็เป็นแม่ ใช่สบู่เบนเนทสีส้มล้างหน้าทุกวัน เช้า-เย็น ตอนนี้จางลงแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ได้ลูกชายสิวขึ้นเต็มหน้าผาก แต่ก่อนไม่เคยมีสิวเลย

โดนบุกทั้งหน้าและแผ่นหลังจ้าแต่ใจเย็นๆอย่าไปยุ่งกะเค้าเดวก็ยุบไปเองจ้า