18 ตอบกลับ

บ้านนี้แตกแล้วจ้า ย้ายทีมจากเดือนตุลาคม มาเดือนกันยายนคะ ไปหาหมอก่อนนัด3-4รอบไปแบทุกวันคะ ปวดท้อง ตอนแรกปวดท้องเตือน พอไปวันที่19ตอนเที่ยงคืนอีกรอบหมบอกปากมดลูกเปิด3เซนแล้วคะ มีแค่มูกใส กับปวดท้องคะ

บ้านนี้แตกแล้วจาก น้องย้ายทีมตุลา มากันยาเรียบร้อย หมอนัดผ่า 8 ตุลา นอนๆน้ำคร่ำแตก ผ่าฉุกเฉิน 36+3 week ผ่า 10 นาที ท้องแฝดด้วยค่ะ น้องน้ำหนักต่ำกว่าเกณฑ์นิดหน่อย แตีแข็งแรงดี

37 week ลูกกลับหัวเป็นเดือนแล้ว เจ็บหน่วงจิมิ ปวดแข้งขา ปวดไปหมด ท้องน้อย ท้องเมนส์ ปวดหลอกปวดตัว มีแต่มูกใส แต่ไม่มีมูกเลือดค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ รอลุ้นว่าจะออกวันไหน37+4

37+6 แล้วค่ะ มีท้องแข็งบ้าง หน่วงท้องบ้าง คุณหมอบอกว่าน้ำคล่ำยังดีอยู่ ลูกลงต่ำเล็กน้อย รอกระตุ้นสัปดาห์หน้า

บ้านนี้37+2เข้ารพ.1รอบค่ะ มีหน่วงจิมิ หายใจไม่อิ่ม ไม่สบายตัวเดินเหมือนแพนกวินเลยค่ะ ยังไม่แตกเลย✌🏻✌🏻

37+1พึ่งไปมาล่าสุดตอน15:00วันนี้ เจ็บเตือน ปวดหน่วงช่องคลอด+ท้องแข็งแต่น้องไม่ยอมคลอดสักที แม่ท้อแล้ว😫

เรากำหนดคลอด16/10 37+3เท่ากัน พึ่งกระตุ้นปากมดลูกเมื่อวาน ตอนนี้เหมือนท้องหน่วงๆ อยากคลอดแล้ว

37+4ค่ะ นอนโรงบาล3รอบ ปากมดลูกนิ่มเปิดถึง3ซม.ไม่เปิดต่อ ท้องปั้นแข็งได้กลับบ้าน3รอบแล้วค่ะ

38+1เเล้วค่ะ เข้าโรงบาล2รอบเเล้วค่ะ เหนื่อยหายใจไม่อิ่ม อยากเเตกเเล้วค่ะ✌🏻🥹

36 + 2 นัดผ่า 14 ตุลาค่ะ มีท้องแข็ง ปวดหลัง ปวดก้น หน่วงบ้าง