36 ตอบกลับ

บ้สนนี้ทานจ้า ปรึกษาเภสัชเขาอกทานได้จ้า บ้านนี้ทานเวลาเเพ้ท้องตลอดเลย

ถ้าเป็นหมอให้มาก็ทานได้ค่ะแม่ แต่ถ้าซื้อมาทานเองควรแรึกษาหมอก่อนจ้า

หมอให้มาค่ะ แต่กลัวนิดนึงเพราะไม่เคยทาน

ทานได้ค่ะแม่ หมอที่ศิริราชก็จ่ายตัวยานี้ให้ทานแก้แพ้ท้องค่ะ

เคยทานมา 3 เดือน​ค่ะแพ้ท้อง​หนัก​มาก​หมอสั่งให้​ทานตัวนี้ค่ะ

บ้านนี้ทาน ยาเเก้เมารถ เมาเรือ ยาแก้เวียนหัว ค่ะ เภสัทจัดให้

เราก็แพ้หนักแต่ไม่อยากกินยา ไม่สบายหนักก็ไม่กินยาทนเอาค่ะ

ถ้าหมอให้มาก้อไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าไม่แพ้มากไม่ทานก้อได้

VIP Member

ถ้าหมอจ่ายให้ก็ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าจะให้ดีก็อย่าใช้ดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่ทานก็ดีนะคะ เพราะอาการแพ้ท้องมันเป็นเรื่องธรรมชาติ

ทานได้ค่ะเวลาเรามีอาการเวียนหัวเราก็ทานตัวนี้ค่ะ