19 ตอบกลับ

ถ้าพะอืดพะอม หมอแนะนำทานก่อนนอนค่ะ เราทานตัวนี้ผ่านไป 1 วีค รู้สึกท้องโตแบบเริ่มรู้เป็นคนท้อง ก่อนหน้านี้แพ้หนักนิยมากท้องไม่ออก

ตัวนี้กินไม่รู้สึกมากค่ะ เเต่ตัวที่หมอเพิ่มมา เป็นยา บำรุงเลือด เม็ดสีน้ำตาลกลมๆตัวนั้นกินเเล้ว ทำให้พะอืดพะอมทั้งวันเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะตอนแพ้หนักๆกินแล้วมีแต่จะอ้วกเลยค่ะตอนนี้อาการแพ้เริ่มดีขึ้นกินยาไปแล้วก็ไม่ค่อยรู้สึกจะอ้วกแล้วค่ะ

บ้านนี้ด้วยค่ะทานไม่ได้เรยกินเเล้วอ้วกทานอะไรไม่ได้เลยตอนที่ไม่ได้กินยาไม่มีอาการเเพ้อะไรเรย

ใช่ไหมแม่ หนูลองหยุดกิน3-4ก็ไม่อ้วกพกับมากินก็อ้วก

เป็นค่ะ ของเราหมอให้กินตอนกลางวันเราพะอืดพะอมทั้งวัน เปลี่ยนกินก่อนนอนแทน ไม่มีอาการเลยค่ะ

ท้องแรกมั้ยค่ะเมื่อก่อนท้องแรกเคยกินแล้วก็อ้วกเหมือนกันตอนนี้ท้อง3แล้วจ้ากินแล้วไม่เป็นไร

ยาตัวนี้จะได้ตอนท้องกี่เดือนหรอคะแม่..

กินช่วงก่อนนอนค่ะ อย่านอนดึกมาก กินนมบ่อยๆ เเรกๆก็จะเวียนๆหน่อยค่ะสักพักก็จะดีขึ้นเอง

หนูกินไม่ได้เลยค่ะถ้าวันนี้ไหนยาตัวนี้เข้าไปวันนั้นทั้งวันจะกินอะไรไม่ได้อีกเลย

ท้อง 2 ก็เป็นค่ะ ท้องแรกกินมั้งไม่กินมั้ง ท้อง2 พะอืดพะอมกินไม่ได้เลยยาบำรุงเลือด

หมอบอกเรา ถ้ากินช่วงเช้าพะอืดพะอมจะอ้วกหรือง่วงซึม ให้เปลี่ยนมากินก่อนนอนค่ะ