36 ตอบกลับ

เล็ก ใหญ่ ไม่สำคัญอยู่ที่สุขภาพลูกค่ะแม่อย่าคิดมากเลยบ้านนี้ 7 เดือนจะเข้า 8 เดือน น้ำหนักขึ้นมา 5-6 เองค่ะ 5555 หมอบอกว่ามีแต่คน งดหวาน มันนะคะ น้องอ้วนน

VIP Member

6เดือนเหมือนกันค่ะ ท้องก้ประมาณนี้ บางคนก้ว่าท้องเล้กเหมือนกัน น้ำหนักแม่ขึ้นมา10โลกลัวลงแม่หมดค่ะ

บ้านนี้เหมือนคนไม่ได้ท้องเลยค่ะ บอกว่าท้อง7เดือนกว่าแล้วมีแต่คนหาว่าโกหก เพราะท้องเล็กมาก

บ้านนี้6เดือนเหมือนกันค่ะ แต่ท้องออกเหมือนมีพุง ออกแค่นิดเดียวเหมือนท้องสุนัขตอนอิ่มค่ะ5555

เราโฟกัสแค่น้ำหนักน้องพอคะแม่ถ้าซาวแร้วน้องน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ก้อไม่มีอะไรต้องกังวล

VIP Member

แม่คะ ถ้านน.หนักลูกตามเกณฑ์แม่ไม่ต้องกังวลค่ะ ดีซะอีกถ้าท้องเล็ก แต่นน.ลูกตามเกณฑ์

6เดือนเหมือนกันค่ะ มีคนทักว่าท้องเล็กเหมือนกัน แต่น้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ

6 เดือนเหมือนกันคะ น้ำหนักขึ้นมาแค่4 กก. ไปซาวคุณหมอบอกน้องน้ำหนักตามเกณคะ

บ้านนี้ 6 เดือน ขึ้นมา 6-7 กิโลจ้า ท้องป่อง ใหญ่พอดีๆ ไม่ใหญ่มาก ท้องแรกจ้า

25 w+5 ค่ะ เล็กมาก น้ำหนักน้องก็ไม่ถึงเกณเครียดมากค่ะ เนื่องจากแพ้ท้อง