12 ตอบกลับ

อายุครรภ์ที่นับอาจจะไม่ตรงนะคะ จริงๆลองนับตามที่เรามรเพศสัมพันธุ์ดูค่ะ เหมือนบ้านนี้ ประเดือนหมดช่วง 26-27 พ.ค มีเพศสัมพันธ์ช่วงต้นเดือนมิ.ยอายุครรภ์จริง 6w แต่ถ้านับตามประจำเดือนรอบล่าสุดคือ 7W ไปซาวน์มาวันนี้ เจอตัวน้องและหัวใจเต้น อายุครรภ์จริงที่แม่บอกคือ 6w ตรงกับตอนที่บ้านนี้มีเพศสัมพันธ์ค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ สัก 8-9w น้องน่าจะให้เห็น

บ้านนี้เจอตอน8วีคตอนแรกก็กังวลเหมือนกันค่ะแม่กลัวไปหมดแต่ตอนนี้เจอตัวน้องแล้วเพิ่งไปซาวด์อาทิตย์ที่แล้ว

บ้านนี้ 6+3 เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ ยังไม่เจอตัวน้อง หมอนัดอีก 2 สัปดาห์เหมือนกันค่ะ ค่อนข้างกังวลเลย

ทีม9กุมภาพันธ์บ้านนี้เจอถุง9สัปดาห์ค่ะ

6week ซาวยังไม่เจอน้องเหมือนกันค่ะ เจอถุงอาหารค่ะ หมอนัดอีก2weekเหมือนกันเลยค่ะ✌🏻✌🏻

เจอถุงแล้วรอเวลาอีกหน่อยนะค่ะน้องยังเล็กอยู่ค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ของเรา8วีคยังไม่เจอเลยค่ะ...แต่พอมาซาวอีกทีตอน10วีคคือเห็นเป็นตัวน้องเลยค่ะ

ซาว์ดผ่านช่องคลอดจะเจอไวนะค่ะ

บ้านนี้ตอนแรก5สัปดาห์ ไม่เจอถุงตั้งครรภ์ มาเจอถุงตั้งครรภ์ตอน8สัปดาห์

VIP Member

เหมือนกันค่ะ เจอแค่ถุงอีก2สัปดาห์คุณหมอนัดอีกรอบค่ะ

บ้านนี้6+2ก้ไม่เจอค่ะหมอนัดอีก2อาทิตเหมือนกัน

บ้านนี้เจอตอน6w น้องมีหัวใจแล้วค่ะ😊

ไปตรวจมาเมื่อวานเจอน้องแล้วค่ะ6week4