50 ตอบกลับ

36 5 ปากมดลูกเปิด 1 เซน ร่วมกับมีมูกเลือด ตั้งแต่ 15 เมษา หลังจากนั้นก็มีมูกเลือดออกอีก 2 ครั้ง จากการเดินบ่อยๆ มีอาการท้องปั่นแข็งทุกวัน แต่ไม่ถี่

ไปมาแล้วจ้า พึ่งคลอดเมื่อวานนี้เองจ้า

บ้านนี้40 4 แล้ว กำหนด4พฤษภา ตอนนี้เลยกำหนดคลอด ยังเงียบอยู่เลยค่ะ แต่ท้องแข็งบ่อยฉี่บ่อย ปวดท้องบ้างครั้ง แต่ปวดไม่หนักมาก

ท้อง2 ค่ะ หมอไม่ฉีดยาเร่งเลย ขนาดปากมดลูกเปิด2เซน ตั้งแต่วันที่27 เมษายน จนตอนนี้ก็ยังไม่คลอด

20พ.ค ค่ะ 37w มีเจ็บเตือนมาครั้งนึงเเล้วค่ะ ตอนนี้38w2d มีปั้นท้องเเข็งมาเรื่อยๆค่ะไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดค่ะ รอลุ้นต่อไปค่ะ😅

ลุ้นไปด้วยกันค่ะ😊

23พ.คจ้า 37+4 มีปวดจิมิ ปวดร้าวหว่างขา ขาเริ่มบวม ปวดหน่วงๆเหมือนปวดท้องเมนส์เลย ม่รุ้ว่าปวดเตือนเป็นแบบไหน ท้องแรก

ปวดเหมือนท้องเมนเหมือนกัน

26พ.ค.นี้จ้า แต่หมอนัดผ่า 20 ตอนนี้ยังไม่มีแค่อาการท้องปั้นแต่ไม่บ่อย แต่ปวดร้าวลงจิมิแม่นี่อืมมม อทบจะลุกไม่ไหวเลยจ้าาา

สู้ๆค่ะแม่อีกนิดเดียวค่ะ

บ้านนี้กำหนด 26 พ.ค. แต่ปากมดลูกเปิดแล้ว2เซน แต่ไม่มีอาการปวดท้องเลย หมอให้รอดูอาการที่บ้านคะ 37 วีค น้ำหนักน้อง 3400 แล้วคะ

รอดูอาการปัยคะคุนแม่ ใกล้แล้ว

40 w แล้วค่ะกำหนดคลอดวันที่ 8 พ.ค. ปากมดลูกเปิด 3 เซนตั้งแต่วันที่ 2 พ.ค. มีมูกธรรมดา รอปวดท้องคลอดจ้า แต่ยังเงียบเลย

บ้านนี้37+6มีอาการปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือน ปวดร้าวลงขาลงจิมิ ท้องแข็งบ่อย จะลุกก้อลำบากค่ะ พรุ่งนี้หมอนัด

VIP Member

มีอาการท้องแข็ง เวลานอนแล้วขยับตัวปวดจิมิมาก แต่ไม่แต่ไม่ปวดท้อง หรือเจ็บท้องเตือนจ้า ค่ะ

อาการเหมือนกันเลยค่ะ

36w5 กำหนด29 พฤษภาคม จ้ะ. แต่ไม่มีอาการอะไรเลยจ้ะ. แค่ปวดท้องเตือนไปแล้วรอบ1 แล้วก็ไม่มีอาการอีกเลยค่ะ

กำหนดคลอด 25 พค.ค่ะ ใกล้กันเลย ทางนี้แม่ไม่รู้เลยว่าอาการปวดท้องเตือนเป็นยังไง ช่วงนี้ปวดจิ๊มิบ่อย แขนขาเริ่มตึงขึ้นทุกวัน😅