1 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้บล็อกหลังค่ะ ชาตั้งแต่ท้องลงไปยันเท้าเลย ตอนหมอผ่ารู้สึกตัวนะคะรู้ว่าผ่า พอผ่าเสร็จหลังจากนั้นยาชาจะเริ่มหายและก็เริ่มคันเนื้อคันตัวมันเป็นผลมาจากยานั้นเองค่ะ พอหมอมาเริ่มให้ลุกนั่งได้ ทรมานค่ะกว่าจะค่อยๆพยุงตัวเองให้มานั่งได้ เจ็บปวดแผลตึงไปหมด แล้วจะฉี่ทีเสียวแผลมากเพราะเราต้องเกร็งอยู่แล้วเวลาจะฉี่ เดินๆเยอะๆแผลหายไวค่ะ 6วันแผลหายค่ะเดินได้ปกติ ผ่าคลอดฉุกเฉินใช้สิทธิ์30 รพ.รัฐ ไม่เสียสักบาทเลยค่ะนอกจากผ้าอนามัยของรพ.เขาจะให้ซื้อไว้ก่อนที่เราจะไปนอนรอผ่าคลอด