22 ตอบกลับ

แม่มีสต๊อกเยอะจริงๆ ด้วย บ้านเรานมน้อยมาก เศร้า

ลองทานน้ำขิงที่ต้มเอง ผสมน้ำทานนิดหน่อยเพื่อจะได้ทานง่าย ทานหลังทานข้าวทุกมื้อ เช้าลองทานกล้วยน้ำว้า1ผลนะคะ

ลูกดูดจากเต้าด้วย ปั๊มด้วย แม่แบ่งเวลายังไงค่ะ

แม่ปั๊มได้ทีละกี่ออนค่ะ

เเม่ได้บำรุงไมค่ะ​ น้ำนมถึงได้เยอะขนาดนี้😍

น้ำขิงต้มเองค่ะ. สว่นน้พหัวปลี เลือกแบรน ที่ถูกไๆหน่อยค่ะ ประมานขวดละ35-40 เพราะเรามีน้ำขิงอยุ่แล้ว

ทำให้มีน้ำนมค่ะกินอะไรบำรุงกรอค่ะ

อนุญาตคุณแม่กินอะไรบำรุงน้ำนมค่ะ

แม่ทานอะไรค่ะ น้ำนมเยอะจัง🤩

น้พหัวปลี น้ำขิง และผักบำรุงน้ำนมคะ

ทำยังไงถึงจะได้น้ำเยอะขนาดนี้ค่ะ

ตอนท้อง ทานผัก ผลไม้ ที่บำรุง ใกล้คลอดช่วง7-9เดือน ทานอินผาลัม2-3ลูกต่อวัน ทานน้ำหัวปลี ทานน้ำขิง ทานน้ำอินผาลัม สลับกับไปปค่ะ

แบบนี้ น้ำหนักคุณแม่ลดเยอะไหมคะ

15กก จาก16กกคะ

VIP Member

คุณแม่ทานอะไรค่ะน้ำนมเยอะจัง

งั้นนี้ง่ายจริงค่ะไวจะหามาทานน่ะค่ะขอบคุณสำหรับคำแนะนำน่ะค่ะคุณแม่

วันนึงแม่ปั้มเก็บได้กี่ออนคะ

เหลือจากลูกทาน ก้20ก่าออนค่ะ