22 ตอบกลับ

น้องไม่ค่อยดูดขวดเหมือนกันค่ะหัดให้ตั้งแต่ 2 อาทิตย์แรกจนตอนนี้ 2 เดือนแล้วก้อยังไม่ค่อยดูดถ้ากลางคืนตื่นปุ๊บเอาขวดยัดให้ดูดเลยอันนี้ดูดค่ะแต่ถ้าตื่นมาเล่นก่อนหรือตอนกลางวันจะดูดแต่เต้าขวดไม่ยอมดูดเลย

กำลังจะหัดเหมือนกันเลยค่ะ น้องติดเต้ามาก กลัวไม่ดูดขวดเลย ทุกวันนี้ไม่ได้ปั้มนมมาจะ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ น้องอายุเดือนกว่า เข้าเต้าตลอดทุก 3 ชม.เลยค่ะ มาตรงเวลามาก นมเกลี้ยงเต้าตลอดเลย

ดีค่ะ. ดูดจนเกลี้ยง แต่ของเราต้องปั้มตลอดหลังลูกทานเสร้จ ไม่งั้นจะคัดค่ะ ปวด

ลองให้คนอื่นเป็นคนป้อนน้องแทนค่ะ บางทีน้องอาจจะไม่ชินกับนมสต๊อกที่อาจมีกลิ่นหืน ให้แม่ผสมนมสต๊อกกับนมที่ปั้มใหม่ดูค่ะ ค่อยๆหัดนะคะ

จริงลองผสม ทานแล้วค่ะ

เเม่ขา ขอวิธีสตอคนมหน่อยค่ะ เเม่เอาออกมาให้น้องกินเเบบไหน ปั๊มตอนไหนยังไงบ้างน้องถึงพอกิน

จากแช่แข็ง ก้มสใส่ข่องธรรมดา1คืน สำหรับมื้อเช้า. เอาออกมาอุณหภูมิห้อวก้อยุ่ได้1ชม. สังเกต เวลานอน เวลาตื่นของลูกค่ะ

แบ่งเวลายังไงคะ บ้านนี้ลูกเข้าเต้าไม่ค่อยเก่งเลยค่ะ อยากมีสต็อกบ้างเพราะจะไปทำงานแล้วค่ะ

ลูกจะตื่นทุก2-3ชม อยุ่แล้วค่ะ ตื่นมากก้จะทานนม หลังลูกทานเสร้จทุกครั้งก้ตะปั้มคะ

ทำไหมแม่มีสต๊อกนมเยอะจังเลยค่ะ กินอะไรบำรุงถึงได้มีนมสต๊อกไว้แบบนี้ค่ะ

บ้านนี้ลองใช้มาทุกยี่ห้อค่ะ จบที่ olababy แม่ลองยังคะ แพงแต่คุ้มค่ะ

ขอโทษนะคะแม่ แม่กินอะไรบำรุงน้ำนมเป็นพิเศษไหมคะ น้ำนมเยอะจัง

เคยใช้ของเอเวนทรึยังคะ คุณแม่น้ำนมดีจัง ทานอะไรบำรุงหรอคะ

สตอคไว้เยอะๆค่ะพอเดือนที่4ฮอรโมนลดได้ไม่เครียด