6 ตอบกลับ

3 เดือนแรก ไม่ต้องห่วงเจ้าตัวเล็กนะคะ เค้าไม่ได้รับอาหารจากแม่ค่ะ เค้ามีถุงอาหารของเค้าค่ะ คุณหมอบอกว่าช่วงแพ้ ทานอะไรได้ก็ทานไปเลย เข้าเดือนที่ 4 เด็กเริ่มรับสารอาการจากสายสะดือค่ะ ช่วงนี้เน้นทานมื้อเล็กๆ ทานขนมปังชิ้นเล็กๆ อย่าลืมดืมน้ำนะคะ ระวังขาดน้ำเพราะอ๊วกเยอะ..เป็นกำลังใจให้นะคะ แม่บ้านนี้แพ้หนักจนต้องนั่งหลับในห้องน้ำ สักพักก็ดีขึ้นค่ะ

เหมือนกันค่ะ กินไรไม่ได้เลย น้ำหนักลดไปตั้ง2-3โล พอเริ่มเข้า Wที่15-16 น้ำหนักพุ่งกระจาย กินทุกอย่างที่ขวางหน้า ตอนนี้33Wแล้ว กับน้ำหนัก +20โล 😂😂😂

บ้านนี้ช่วงไตรมาสแรก ทานขนมปังหวานๆกับไข่ต้มแทนค่ะ เพราะอาหารปกติทานไม่ได้เลย หมอบอกว่าไม่เป็นไร ให้ทานอาหารอื่นทดแทน

VIP Member

ไม่ต้องกังวลค่ะอาการแพ้ท้องเป็นปกติอยู่แล้วค่ะเดี๋ยวช่วง4เดือนก็หายทีนี้กินเก่งแน่นอนค่ะ

VIP Member

เป็นคะช่วงสองเดือนเเรกตื่นมาก็อ้วกเลย ค่อยๆทานเป็นมื้อเล็กๆคะไม่ทานจนอืดเพราะจะอ้วก

ทานเป็นมื้อเล็กๆค่ะ วันนึง4-5มื้อ ลองผลไม้เปรี้ยวๆ รึ เปรี้ยวอมหวานแก้เลี่ยน