156 ตอบกลับ

บ้านนี้ 32w วันไหนทำงานบ้านเยอะจะบวมค่ะ แต่ไม่มาก ต้องพักเลย กลางคืนนอนเอาหมอนรองใต้ขาให้สูงกว่าระดับหัวใจค่ะ แล้วก็หายบวมไปเอง

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะช่วยลดบวมได้เวลานอนหาหมอนรองใต้ขาให้สูงกว่าหัวถ้าบวมจากการตั้งครรภ์ปกติช่วยได้ค่ะถ้าไม่เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ

33สัปดาห์ค่ะ แต่ไม่มีวี่เเววจะบวมเพราะหมอให้ควบคุมน้ำหนักไปด้วย ตอนนี้65 ในใจก็แอบกลัวลูกไม่เเข็งเเรง แต่น้องก็ดิ้นเก่งค่ะ

แช่น้ำอุ่นค่ะ เวลานอนให้หาอะไรลองเท้าให้เท้าสูงกว่าหัว อย่ายืนเยอะเดินเยอะ งดของเค็ม ถ้ากดแบ้วบุ๋มควรไปปรึกษาหมอนะคะ

บ้านนี้บวม3รอบละจ้ รอบท้ายบวมหนักมากทั้งตัว แม่สาบอกใกล้คลอดแล้วจะบวมเป็นธรรมดาค่ะ ไม่อันตรายเดะจะยุบไปเองค่ะ

บวมแล้วกดบุ๋มมัยค่ะถ้ากดแล้วบุ๋มรีบไปหาหมอนะคะอาจจะครรภ์เป็นพิษ ถ้าไม่บุ๋มเดี๋ยวใกล้คลอดน้องจะยุบเองค่ะ

36สัปดาห์แล้วปกติคุณหมอนัดผ่า18นี้ค่ะ+ทำหมันด้วยค่ะ/ลูกชายดิ้นเก่งกินเก่งมาก คุณหมอบอกว่าน้ำหนัก3โลขึ้น

ท้องแข็งมีบางครั้งค่ะ. ปวดจิมิบางครั้ง แต่ดิ้นเก่งมากๆตอนนี้หมอให้นับลูกดิ้นตลอดค่ะ เพราะจะให้ผ่าแล้วค่ะ

อายุครรถ์เท่ากันเลย เราก็บวม เป็นคนตัวเล็ก น้ำหนักไม่เยอะค่ะ แอบกลัวครรภ์เป็นพิษ แต่ไม่มีกดยุ๋มค่ะ

บวมจ้ายืนนาน นั่งห้อยขานาน แต่ถ้านั่งยกขาสูงจะช่วยได้ดีเลยค่ะ ช่วงนี้เลิกบวมแล้ว33+3แล้วบ้านนี้

VIP Member

จะ 35 Weeks ยังไม่บวมนะคะ แม่ลองยกขาพาดสูงๆค่ะ ให้เลือดไหลเวียนหน่อย แต่ถ้ายังบวมมากๆ ไปหาคุณหมอนะคะ