124 ตอบกลับ

ทานค่ะ ในทุเรียนมีสารอาหารดีๆหลายอย่าง เพียงแค่ทานจำกัด เช่น วันละพลู จนหมด แล้วก็เว้นสักอาทิตย์ ก็ทานใหม่ได้ค่ะ😊

แงงงงง แม่บ้านนี้เพิ่งคลอดน้อง2เดือน อดกินเลยยย เป็นของโปรดเลยแหละคะ อยากจิร้องไห้

ก่อนท้องไม่เคยทานเลยคะ ไม่ชอบ แต่พอท้อง ตอนนี้ชอบมากคะ ต้องกินทุกวันเลยคะ 😆😆

VIP Member

บ้านนี้อยากกินสุดๆเลยค่ะ แต่ที่บ้านห้ามบอกลูกจะร้อนในท้อง อยากร้องไห้😥

เมื่อวานทานไปหลายพูเลยค่ะอยากมากก สรุปแน่นท้องมากค่ะนอนไม่ได้เลย 😅😅😅😅

ดีน่ะมีสวนของตัวเอง กินไป6ลูกแล้วคลอดลูกกลัวจะไม่ได้กิน😍😍😊หวานชื่นใจ

ไช่อยากได้กินก่อนคลอดค่ะ แต่หลังคลอดทุเรียนก็กินได้น่ะหลังจาก1-2เดือน

เราชอบกินมากคะ แต่กินได้แค่วันล่ะพลู แม่เป็นเบาหวานคุมน้ำตาลอยู่จ้า

ตอนท้องคือได้กลิ่นก็ไม่ไหวแล้วจะอ้วก555แค่ไอติมทุเรียนยังไม่ไหวเลย

ชอบมากค่ะ แต่ช่วงนี้คงต้องพักก่อน เดือนหน้าตรวจเบาหวาน แอบกลัวๆ 555