8 ตอบกลับ

TapFluencer

พวกเขาไม่รู้คุณประโยชน์นมเเม่หรอคะ ส่วนตัวเราอยากให้นมเเม่ล้วนมาก เเต่น้ำนมไม่พอ เราคิดว่านมเเม่คือภูมิต้านทานให้กับลูกดีที่สุด นมผงก้มีประโยชน์เช่นกัน สลับกันไปสิคะเเม่ นี่ลูกเรานะคะ ไม่ใช่ลูกคนอื่น ลูกเป็นอะไรขึ้นมาใคร ใครเสียใจที่สุด

VIP Member

ไม่ต้องนอยด์ค่ะ อะไรที่ช่วยให้สบายใจและสะดวกก็ทำไปเลยค่ะ เราเองไม่เคยปั๊มนมเลย คัดก็บีบออกแล้วให้ลูกกินเพราะอยู่กับลูกตลอด ถ้าแม่ไม่สะดวกให้นมผงก็ได้ค่ะ คนเลี้ยงก็จะง่าย เด็กเองก็โตวันโตคืนด้วยนะคะ

Super Mum

ให้กินนมแม่ดีที่สุดค่ะ ลูกเราเวลาไข้ไม่สบายก็มีแต่เราเท่านั้นที่พาไปหาหมอ ใครไม่ได้ช่วยเรานะค่ะบ้านนี่เลี้ยงแบบหมอค่ะ ใครจะพูดยังไงก็เท่าแต่ฟังค่ะ

ถ้าแม่มีนมเพียงพอทำไมต้องให้กินนมผง นมแม่ดีที่สุดแล้วค่ะ ปั๊มสต๊อกกินยังได้เลย ลูกเรา เราต้องปกป้องค่ะ ถ้าเรายืนยันกินนมแม่ ใครก็ทำอะไรเราไม่ได้

เค้าอยากให้เราทำงานได้ค่ะ ต้องมานั่งปั้มนมเสียเวลา เค้าว่ากันอย่างนั้น บางทีเราก็พูดไม่ออกเลย อยู่ภายในใจเป็นหมื่นล้านคำ

บ้านนี้คนที่บ้านก็บอกให้กินนมผงเหมือนกันค่ะ แต่เราไม่ยอมลูกเราซะอย่างเพราะเราคิดว่านมแม่ดีที่สุด(แต่ก็ใช่ว่านมผงจะไม่ดีนะคะ)

เรามีน้ำนมนี่คะ ไม่ต้องเสียเงินซื้อด้วย แค่ต้องปั้มสต๊อก

นมผงกับนมแม่มีสารอาหารใกล้เคียงกันแต่สิ่งที่นมผงไม่มีเหมือนนมแม่คือ เม็ดเลือดขาว ช่วยเสริมภูมิคุ้มกันให้ลูกค่ะ

VIP Member

นมแม่ดีที่สุดสำหรับลูกค่ะ นมผงทำเรียนแบบนมแม่แต่ไม่สามารถเรียนแบบได้ทั้งหมดค่ะ

VIP Member

ดีกว่าค่ะ แต่ถ้าสะดวกนมผงก็ไม่แพ้กัน

ขอบคุณค่ะแม่