12 ตอบกลับ

ไข้หวัดใหญ่1เข็ม บาดทะยัก คอตีบ ไอกรม เป็นวัคซีนรวม1เข็ม (บาดทะยักรวมแล้วต้อง3เข็ม ภูมิคุ้มกันได้10ปี เราเคยฉีดแล้วในท้องแรก2เข็ม ท้อง2เลยฉีดกระตุ้นภูมิ)

☺ จร้า

บ้านนี้บาดทะยัก 1 เข็ม วัคซีน 2 เข็ม แล้วค่ะ ไม่รู้กว่าจะครบ 9 เดือน จะต้องฉีดอีกไหน เพราะหมอไม่บอกล่วงหน้าค่ะ

จร้า 😊

บ้านนี้ฉีดแค่ไข้หวัดใหญ่ไปเข็มเดียว บาดทะยักเคยฉีดตอนโดนหมากัดเมื่อสามปีที่แล้วเลยไม่ได้ฉีดจ้า

แม่บ้านนี้ก็เคยโดนฉีดไปบ้างแล้วแต่นับเข็มจำไม่ได้นานมาก แม่เลยต้องโดน หลายเข็มเลยจ้า 😅🥰

บาดทะยักสองเข็ม ป้องกันใข้หวัดใหญ่1เข็ม รอฉีดบาดทะยักอีกเข็มหลังคลอดคะ

จร้า 😊

บ้านนี้ฉีดบาดทะยัก2เข็ม อีกเข็มหลังคลอด แล้วก็ไข้หวัดใหญ่1เข็ม จร้า

จร้า 😊

เเม่บ้านนี้ หมอนัดฉีด 3 เข็มค่ะ ได้ 2เข็มเเล้ว เหลืออีก 1 ค่ะ

จร้า ☺

บ้านนี้โดนไป3แล้วบาดทะยัก2ไข้หวัดใหญ่1เหลือบาดทะยักอีก1

จร้า☺

บ้ายนี้ฉีดกันบาดทะยักไปแล้ว1เข็ม ไข้หวัดใหญ่1เข็ม 31วีค

จร้า😊

VIP Member

บ้านนี้เพิ่งฉีดไป2เข็มค่ะ มีบาดทะยักกับไข้หวัดใหญ่

จร้า☺

ฉีด3เข็มค่ะ ฉีดไปแล้ว2เข็ม รอหลังคลอดอีก1เข็ม

จร้า ☺