ถามแม่ๆที่มีประสบการณ์ปากมดลูกสั้นค่ะ

แม่บ้านนี้ 33+3 ค่ะ น้องเอาหัวลงแล้ว ตอนท้อง 5 เดือนเคยเช็กความยาวปากมดลูก 3.5 ซม. คือปกติ แต่พอ 31 วีค มีอาการท้องแข็งถี่เลยไปตรวจ nst ที่รพ. คุณหมอตรวจปากมดลูกบอกว่าสั้นลงเหลือ 2.5 ซม. ตอนนี้ 33+3 โดนตรวจอีกรอบเหลือ 2 ซม. บวกกับมีอาการท้องแข็งต้องกินยาฮอร์โมนที่หมอสั่งตลอด เสี่ยงว่าน้องจะออกมาก่อนกำหนด อยากสอบถามแม่ๆที่มีประสบการณ์ปากมดลูกสั้นหน่อยค่ะ ว่าน้องออกมาตอนกี่วีคกันบ้างคะ? ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ