263 ตอบกลับ

ปวดก้นกบร้าวมาถึงเอวเหมือนกันเลยค่ะ ถึงขนาดที่ขยับขาเดินเองไม่ได้เลยค่ะ ร้าวมากกกก

37+1 ทำจนถึงวันคลอดเลยเลยค่ะ ปวดท้องนิดๆคิดว่าปวดหลอก ไปหาหมอหมอบอกว่า จะคลอดแล้วครับ..

ตอนนี้ 37 weeks ยังขับรถไปทำงานทุกวัน ที่ทำงานไม่ให้ลา 😢 ปวดเมื่อยไปทั้งตัว สู้ๆงับคุณอม่

บ้านนี้ตอนแรกตั้งใจจะทำงานจนถึงวันคลอดเลย สุดท้ายไม่ไหว ลาคลอดตอน 37w5d คลอดน้องตอน 39w1d

36wยังขับรถไปทำงานเองอยู่เลยค่ะ คิดว่า37wคงหยุดแล้ว เพราะแม่ขี้เกียจขับรถมากตอนนี้😅

ตอนนี้​ 35W.อุ้ยอ้ายมากค่ะ​ แทบเดินไม่ไหว​ กะว่าจะลาก่อนคลอด​ล่วงหน้า​ 1​ อาทิตย์ค่ะ

บเานนี้ทำงาน ถึง 36w เลยค่ะ ร่างกายของคนเราไม่เหมือนกัน สู้ๆน่ะค่ะ ทีมแม่ๆ ทั้งหลาย

จะลาคลอดตอน38/39วิคจ้าบ้านนี้ ตอนนี้ได้35วิคกว่าแล้ว ขับมอไซต์ไปทำงานเองทุกวันจ้า

บ้านนี้กำหนดคลอด 5 พ.ย ขับรถไปทำงานทุกวัน จะทำถึงสิ้นเดือน แต่ตอนนี้เริ่มไม่ไหว

ใหญ่มาก ...32w3d .... 🥺เดินนิดหน่อยไม่ คือปวดไปหมด ตะคริวกิน ท้อง4แล้วกลัวแอบแตกก่อน🤣🤣