เบื่ออาหาร

แม่บ้านคนไหนเบื่ออาหารทานข้าวไม่ได้บ้างคะ ตอนนี้ 13 W น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ ควรทานอะไรทดแทนดีนะ กลัวน้องน้ำหนักตัวน้อยค่ะ ตอนนี้แม่ไม่อยากทานอะไรเลย เบื่อกินอะไรก็ไม่อร่อยค่ะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ช่วงแรกๆน้ำหนักก็ลดคะ ลดจนใครเห็นก็ทักว่าเป็นโรคหรอผอมจนไม่มีแรงเพราะแพ้ท้องหนักมาก แต่เดี่ยวนี้เริ่มทานได้แล้วคะ ถ้าแม่เบื่ออาหารคุณหมอที่ไปฝากท้องด้วยเค้าบอกลองหาแค็กเกอร์ทานไปเล่นๆคะอย่าปล่อยให้ท้องว่างคะ ตอนนี่บ้านนี่ได้23wแล้วคะ

Post reply image

บ้านนี้ก็ 13 วีค ลดไป 5 โลกว่า และยังเบื่ออาหาร ยังมีอาการแพ้อยู่ไม่มีทีท่าว่าจะเบาบางเลยค่ะ พยายามทานถึงแม้ว่าจะไม่อยาก ทานๆ ไปก่อน จะอาเจียนก็ต้องปล่อยให้อาเจียน เพลียมาก สู้ๆ ไปด้วยกันค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ส่วนใหญ่เราจะดื่มน้ำมะพร้าวค่ะ รู้สึกสดชื่นดีค่ะ แล้วก็ฝืนทานข้าวเท่าที่ทานได้ค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-124735)

บ้านนี้ก้อเปนค่ะ พยายามฝืนกิน ก้อกินได้นิดเดียว ส่วนมากจะกินนมทดแทนก่อนค่ะ

เราก็เป็นค่ะตอน 12 weeks น้ำหนักลง 3โล แต่พอเข้า14 week น้ำหนักก็เริ่มขึ้นค่ะ

6y ago

ทนอีกหน่อยใช่มั๊ยคะ 😂

ลูกเกดดีไหมคะ หวานๆอมเปรี้ยว ประโยชดีมากสำหรับแม่ท้อง

ไข่ต้มวันละ 1 ฟอง นมวันละ 2 แก้ว นน.ลูกดีค่ะ คอนเฟิร์ม!!

บ้านนี้ 13week แล้วน้ำหนัก ลด ตั้ง 5 กิโล