22 ตอบกลับ

มันอยู่ที่รูปร่างของคุนแม่ด้วยค่ะส่วนมากจะท้องเล็กมันเป็นเรื่องธรรมดาถ้าอุตตราซาวด์แล้วน้ำหนักอยุ่ที่เกณฑ์ก้อไม่ติดปัญหาอะไร2500ก้อผ่านแล้วจร้า

ดูที่น้ำหนักน้องค่ะว่าแข็งแรงตามเกณฑ์ไหม ท้องจะออกช่วง7เดือน ค่ะบ้านนี้ออก7เดือนตอนนี้ใหญ่อึดอัดไปหมดแล้ว

แบบนี้ไม่เล็กหรอกค่ะ ใหญ่กว่าบ้านนี้ตอน5เดือนอีก โฟกัสที่น้ำหนักลูกในท้องพอค่ะ ในรูปคือตอน 5 เดือนค่ะ

ท้องพอกันกับเราเลย หมอยังงง

ดูที่น้ำหนักน้องค่ะไม่ใช่ดูที่หน้าท้องแม่ ดูแล้วไม่เล็กนะคะ 5เดือนท้องเรายังไม่ออกเลยค่ะ

ท้องเล็กแต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะเพราะว่าแม่ตัวเล็ก😂

VIP Member

ตอนเราท้อง ในรูป6เดือนกว่าค่ะ มีแต่คนบอกท้องเล็ก แต่น้องก็คลอดออกมาแข็งแรงดีนะคะ ☺️

บ้านนี้ตอน4เดือนกว่าๆ. ปกติดีคะเด้กแข็งแรงน้ำหนักตามเกรณแค่เด็กตัวเล็กคะ

โฟกัสที่น้ำหนักน้องค่ะ ถ้าน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณก็ไม่เป็นไรค่ะเล็กใหญ่ไม่สำคัญ

VIP Member

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

ขอบคุนคร้า