4 ตอบกลับ

งดของหวานของทอด ทานคาร์บเชิงซ้อนพวก ไรซ์เบอร์รี่ ผลไม้ถ้าอยากทานเน้นเป็นพวกแอปเปิ้ลเขียว ฝรั่งพวกนี้แทนค่า นมเลือกที่ไม่หวานหรือน้ำตาลต่ำๆไม่เกินสัก3กรัม/กล่องค่า(เผื่อทานวันละ2-3กล่อง) ของเราทานประมาณนี้อยู่แล้ว น้ำตาลได้123 คุณแม่ลองดูน้าาา ^^

ไม่กินแป้ง ขนมปัง ข้าว เส้นก๋วยเตี๋ยว เส้นขนมจีน ไม่กินน้ำตาล ของหวาน ผลไม้รสชาติงด เช่น ทุเรียน เงาะ ขนุน ลำไย มะพร้าว มะม่วง คือง่ายๆอะไรที่เป็นแป้งและน้ำตาลงดเลยค่ะ ผลไม้ก็มีแป้งนะ ลองกูเกิลดู

งดของหวานทุกชนิดค่ะ ทานแป้งให้น้อยลง และไม่กินผลไม้เลย

เปลี่ยนจากข้าวขาวเป็นข้าวกล้อง,ไรซ์เบอรี่ นะคะ