13 ตอบกลับ

งดนะคะ เพราะสารเคมีจะซึมผ่านโคนผม อันตรายถึงเด็กจ้า อันตรายอย่างยิ่งคะ ห้ามย้อมผม ยืดผม อบไอน้ำตอนท้องคะ เสี่ยงแท้ง รวมถึงทำเล็บด้วยคะ

สารเคมีในยาย้อมผมเยอะมากค่ะ จะหายี่ห้อที่ไม่มีสารเคมีจริงๆก็บอกตามตรงว่ายากค่ะ ไม่เสี่ยงดีกว่านะคะ ไว้ค่อยสวยหลังคลอดดีกว่าจ้า

สารเคมีส่งผลต่อการพัฒนาสมองของเด็กในครรภ์ค่ะ. ทำหลังคลอดจะดีกว่านะค่ะ. อะไรที่งดได้ควรงดค่ะอย่าไปเสี่ยงทำไม่คุ้ม

จะกี่เดือนจะไตรมาสที่เท่าไหร่ก้ไม่ควรทำดีกว่าน่ะค่ะเพราะเอาความปลอดภัยกับลุกในท้องดีกว่า

ทำหลังคลอดดีกว่าค่ะ สารเคมีมันเยอะเดียวเป็นอันตรายกับเด็กในท้อง

VIP Member

ไม่แนะนำให้ทำนะคะ ถึงไม่มีผลวิจัยแน่นอน แต่ไม่ควรทำดีที่สุดค่ะ

ทำหลังคลอดดีกว่าค่ะ เคมีอันตรายสำหรับเด็กในครรภ์

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ🙏🙏🙏😁😁😁

ไม่เป็นจ้า ทำผม ทำเล็บได้เลย

VIP Member

หลัง4 เดือนค่อยทำนะคะ