ลื่นล้มมมมมมมมม

แม่ท้องคนไหนเคยลื่นล้มบ้างค่ะ คือเราท้อง 33w ช่วงนี้หน้าฝนเลยไม่ค่อยออกจากบ้านเลยกลัวลื่น วันนี้หมอนัด เราเลยออกมาค่ะ ตามคาดเลยค่ะ มาลื่นล้มหน้าห้องแผนกที่เราต้องไปซาวด์พอดี หมอกับพยาบาลวิ่งว่อนเลยค่ะ จับเราไปฟังเสียงหัวใจ ซาวด์ ดูแผลถลอก เบ็ดเสร็จแล้วหมอบอกว่าปกติดี พอมากินข้าว ลูกก็ดิ้นปกติเลยค่ะ แต่เราเองค่ะที่คิดไปเอง กังวลไปเอง บางทีก็คิดไปเองว่ามีอะไรไหลออกจากช่องคลอด (คิดไปเอง พอไปเข้าห้องน้ำดูก็ไม่มีอะไร) ... เลยอยากมาสอบถามเพื่อความสบายใจค่ะ ว่ามีแม่คนไหนเคยลื่นล้มแล้วน้องปกติบ้างคะ แบบไม่เป็นอะไรเลย มีแต่แผลถลอกนิดหน่อยอะไรแบบนี้ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ลูกคนแรก

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ก็แล้วแต่อาการนะแม่