32 ตอบกลับ

บ้านนี้8เดือนแล้ว เบื่อทุกอย่าง😂 กินได้แค่มาม่า ตามรูปเลยค่ะ แต่กินเยอะไม่ดีน่ะค่ะ กินแค่พอ อย่าอยากพอค่ะ

กินบ่อยมากเลยค่ะ แต่มีผักแล้วก็ไข่ต้ม กินกับหมูย่างด้วยค่ะ ถ้าไม่มีเครื่องแกล้มคุณพ่อไม่ให้กินเลยค่ะ 🤣

กินได้ค่ะแต่โซเดียมจะเยอะมาก กินน้าปล่าวเยอะๆ ให้ขับปัสสะวะ แล้วอาหารมื้ออื่นก็ลดโซเดียมเอาค้า✌🏻

กินได้แต่นานๆทีคะ เพราะมันไม่มีสารอาหาร บ้านนี้คุณหมอแนะนำไม่ให้กินเลยคะเพราะสารอาหารจะไม่ลงลูก

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องจน 31 วีค กินไปแค่ 2 ครั้งค่ะ ส่วนตัวว่าโซเดียมในมาม่ามันเยอะ นานๆกินทีดีกว่าค่ะ

กินวันเว้นวันเลยค่ะบ้านนี้ตอนนี้8เดือนด้วยความที่เบื่อข้าวเหมือนกันค่ะ🥹

ทานได้ค่ะเเม่ ตอนท้องบ้านนี้ก็ทานบ่อยค่ะ เพราะเบื่อข้าวชอบกินอะไรเส้นๆ

บ้านนี้ก็กินค่ะ แต่นานๆกินทีแต่จะใส่ผักเยอะหมูไข่เน้นๆกว่าเส้นมาม่าค่ะ

TapFluencer

กินได้ไม่อันตรายค่ะ มีช่วงนึงกินเกือบทุกวันนน.ลงแต่แม่ไม่ลงลูกเลยค่ะ 😅

นี่ไม่กินเลยค่ะตั้งแต่รุ้ว่าท้อง ท้องแรกก็ไม่กิน ท้อง2แล้วก็ไม่กิน😂