16 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้ำกึ่งระหว่าง 34 กับ 35 ค่ะ ท้องตอน 34 แต่กำหนดคลอด 35 หมอให้เจาะน้ำคร่ำ แต่บ้านนี้เลือกเจาะเลือดค่ะ จ่ายแพงหน่อย แต่ยอมค่ะ เพราะหลังเจาะยังต้องขับรถไปทำงาน ถ้าเจาะน้ำคร่ำต้องพัก แต่เรายังต้องขับรถเอง เลยเจาะเลือดดีกว่า ผลออกมาปกติค่ะ 😊

เจาะดีกว่าค่ะ ของเราทำเด็กหลอดแก้วก็คัดกรอง....แต่คุณหมอก็ตรวจอีกรอบเพราะว่าจะได้ตรวจ ความผิดปกติของโคโมโซนตัวอื่นด้วย เราตรวจแบบ Nifty เจาะเลือด ผล99% ตรวจโคโมโซน1-23 แน่น ๆๆ 23,18,13 แล้วก็ความปิดปกติทางเพศค่ะ Nifty ปลอดภัยค่ะ

บ้านนี้39หมอบอกต้องเจาะค่ะ​ เพื่อความชัวร์โอกาสที่จะแท้งมีแค่1%อีกอย่างรู้เพศชัวร์ๆไม่ต้องลุ้นด้วย​ บ้านนี้ได้ลูกสาวไม่เป็นดาวน์ด้วยค่ะ​ สบายใจเยอะเลย😍😍

แม่บ้านนี้อายุ ย่าง 21 ได้ตรวจคัดกรองดาวค่ะ แบบตรวจเลือดแต่ผลออกมาไม่เสี่ยง อายุน้อยด้วยค่ะป้าหมอบอก 30 ขึ้นไปถึงจะเจาะน้ำคร่ำกัน

อันนี้คือคุณแม่ตรวจคัดกรองด้วยการเจาะเลือดแล้วใช่มั้ยคะ ถ้าตรวจคัดกรองแล้วความเสี่ยงต่ำ ก็ไม่จำเป็นต้องเจาะน้ำคร่ำค่ะ

ถ้าไม่อยากตรวจน้ำคร่ำ ใช้วิธีการตรวจเลือดแทนก็ได้ค่ะ ของเราอายุ 32 ปี ก็เลือดตรวจดาวน์เพื่อความสบายใจ แบบ Thai nifty ของรพ.รามา ค่ะ

ค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ

เราก้ออายุ35ปีคะ ตอนแรกนี่ก้อกลัวเรื่องแท้งคะ เพราะนี่เคยแท้งมา1คนแล้วคะ เจาะดีกว่าคะ เพื่อความชัวร์ของลูกคะ

เราไม่เจาะน้ำคร่ำค่ะแต่เจาะเลือดแทน ราคาสูงนิดนึงค่ะ สามีและเรารู้สึกปลอดภัย และสามารถทราบผลได้เช่นกัน

ควรนะคะ บ้านนี้ 34 เลือกจะเจาะเลือด เพราะอายุใกล้ 35 หมอแนะนำให้เจาะเลือดค่ะ ยอมเสียเงินเยอะหน่อยเพื่อลูก

1:20,000 คือเสี่ยงต่ำ นะคะ (20,000มี1คนที่จะเป็นดาว) ถ้าสูงที่อยู่ที่1:200 (200มี1คนปหมอบังคับเจาะ