3 ตอบกลับ

พวกชาต่างๆมีสารคาเฟอีนค่ะแม่ ส่งผลเสียเช่นทำให้อัตราการเต้นของหัวใจสูง ซึ่งไม่ดีต่อแม่และน้องนะคะ เสี่ยงเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วย แต่ถ้าแม่เลิกไม่ได้จริงๆแนะนำให้ดื่มแค่วันล้ะ1แก้วค่ะ ไม่ควรเกินนี้ เราก่อนท้องติดชาเขียวเหมือนกัน พอท้องก็ลดลงเหลือวันล่ะแก้ว ปรับไปเรื่อยๆตอนนี้เลิกขาดแล้วค่ะ เพราะเวลาอายุครรภ์มากจะควบคุมหลายๆอย่างยากมากค่ะแม่ เช่นน้ำตาลในเลือด #สู้ๆนะคะแม่🥰

กินได้แต่ให้ระวังเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

หากกินทุกวันย่อมมีผลเสียแน่นอนค่ะแม่